Hạng B2
3/1/17
352
484
63
LẠI LÀ ĐIỀU 89
sự việc xảy ra giữa 2 biển sau:

các bác xem từ 1:15 trở đi sẽ thấy biển phân làn theo qc41-2012
thì làn bên trái sát con lươn là biển 412b chuẩn cũ 2012.
----------------
nhưng tài xế cho đây là biển R.412f ( tất cả các loại oto)
==> tài xế lái xe 34 chỗ đi vào. và bị bắt
------------
video khi đi.
------------
video trình bày
---------
video mời lên trao đổi.
xxx, yêu cầu, rút đơn, không đòi bồi thường, và xxx sẽ hủy biên bản.
nhưng tài xế quyết đi tới " chân lý" .
và tình hình sẽ cập nhật thêm nếu có.
--------------

cái phần này mình bổ sung: ( mình đã giả sử nếu mình là tài xế trong trường hợp này)
nhưng các bác để ý :
+ từ 1:15 trở đi thì chỉ có 1 biển phân làn này thôi. mặc dù khi vị trí bị gọi vào là đã qua mấy cái giao lộ rồi, không thấy biển phân làn nhắc lại..
+ các bác xem từ 2:05 sẽ thấy. đoạn này là bị gọi vào nek.
- giả sử từ 2:05 tôi đi bên làn bên kia, tôi quay đầu, thì không có biển phân làn. thì làm sao bắt lỗi sai làn.
qua đây cho thấy sự bất cập.

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Em nghĩ ở đây áp dụng điều 89 đc.. vì rõ ràng trên hcm vẫn còn áp dụng rất nhiều.. hóng bác @TOAGT @ntt161 @damwgoodman.. :)

Hạng F
1/6/15
5.555
28.606
113
Em trách anh Chánh không thay biển mới kịp thời nhưng em cũng không ưng cách hành xử của các anh Tài, nếu chỉ có một biển 412 đơn lẻ thì có thể cho rằng mình nhầm lẫn, nhưng nếu là biển gộp có hình xe khách và xe giống xe con (nhìn dọc) trên cùng một làn đường thì cũng hiểu đây là biển cũ, không rành thì em không nói, mà biết hình này quy chuẩn cũ, hình kia quy chuẩn mới ... nghĩa là rất rành, nếu là quy chuẩn mới thì ai vẽ chiếc xe khách vô làn đã có hình "tất cả ô tô" làm gì, sao cố ý làm sai chi vậy?

Ai đúng - Ai sai.  Sẽ được cập nhật tiếp ...!!!

Hạng B2
21/9/10
273
310
63
TP.HCM
Vụ này hay nè, em cũng hóng kết quả. CSGT clip cuối nói: "2012 là 3 cái ô, 2016 là 3 cái ngăn", chạy quốc lộ 60 - 70 cây chuối / giờ thấy cái biển rồi còn lo đếm ô với ngăn :D

Hạng B2
3/1/17
352
484
63
Vụ này hay nè, em cũng hóng kết quả. CSGT clip cuối nói: "2012 là 3 cái ô, 2016 là 3 cái ngăn", chạy quốc lộ 60 - 70 cây chuối / giờ thấy cái biển rồi còn lo đếm ô với ngăn :D
dạng thời xưa là chạy theo mẹo. chả ai thuộc luật.. đời cha truyền lại đời con theo đúng QUY TRÌNH :3dcuoi:

Hạng B2
3/1/17
352
484
63
Em nghĩ ở đây áp dụng điều 89 đc.. vì rõ ràng trên hcm vẫn còn áp dụng rất nhiều.. hóng bác @TOAGT @ntt161 @damwgoodman.. :)
bác @ngotpro, xem dùm từ 2:05. qua 1 giao lộ mà có thấy biển nhắc lại đâu. giả sử em đi đường bên kia, em quay đầu, thì làm sao biết có biển.
+ chừng nào mà xxx quay phim, chụp được hình bác tài xế đi từ lúc 1:05 trở đi , thì mình chấp nhận

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng B2
3/1/17
352
484
63
bên bình dương chưa có thay biển đâu bác.
vẫn chơi biển cũ.
2/4 sẽ trả lời đoạn MP - TV
nếu thay biển oto nhìn ngang vào thì quá hay.
hoặc là đổi hình dáng biển R412f khác so với biển 412b cũ. .
em đồng ý với bác là nếu mà R412f, thì sẽ ko thêm hình oto khách ở dưới nữa.
cái này là lách luật rồi.
Em trách anh Chánh không thay biển mới kịp thời nhưng em cũng không ưng cách hành xử của các anh Tài, nếu chỉ có một biển 412 đơn lẻ thì có thể cho rằng mình nhầm lẫn, nhưng nếu là biển gộp có hình xe khách và xe giống xe con (nhìn dọc) trên cùng một làn đường thì cũng hiểu đây là biển cũ, không rành thì em không nói, mà biết hình này quy chuẩn cũ, hình kia quy chuẩn mới ... nghĩa là rất rành, nếu là quy chuẩn mới thì ai vẽ chiếc xe khách vô làn đã có hình "tất cả ô tô" làm gì, sao cố ý làm sai chi vậy?

View attachment 640254

• Like
Reactions: Honda 67
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Chân cầu vượt cát lái, hướng đi sài gòn.
bác nào đi qua xác minh dùm với
vừa chơi qc12, vừa chơi qc 16.
không thể tin được.
Hình này đúng.. em đi thường xuyên..

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
bác @ngotpro, xem dùm từ 2:05. qua 1 giao lộ mà có thấy biển nhắc lại đâu. giả sử em đi đường bên kia, em quay đầu, thì làm sao biết có biển.
+ chừng nào mà xxx quay phim, chụp được hình bác tài xế đi từ lúc 1:05 trở đi , thì mình chấp nhận
Vấn đề ở đây em không nói lỗi do gtcc hay do xxx hoặc lái xe.. mà đang nói về ý thức.. đương nhiên lái xe thừa biết đó là làn dành cho ô tô con.. nhưng vẫn đi vào?!

• Like
Reactions: VNET