Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
2/6/05
89
0
0
Ha noi
RE: Ai thắng : VAMA or Bộ truỏng TC ??

Các bác bàn nhiều, tranh luận cũng lắm. Em thấy ý kiến ai cũng đúng. Em thay mặt kết luận như sau:
Nếu đúng ba lem thuế 2006: Giá xe liên doanh sẽ tăng theo đúng nghĩa đen. Giá xe nhập khẩu sẽ giảm nhẹ
Còn ông tăng bán được nhiều hay ông giảm bán đựợc nhiều còn phụ thuộc vào những nguời mua "như em" định mua loại nào.

Em đang tính mua nên tâm sự thật với các bác.

Vừa rồi em qua Gara Thái Phiên Hà Nội ngắm nghía và phán giá chưa hỏi chủ vì ngại hỏi mà chưa mua ngay sẽ nguợng. Em phán thấy 2 em Honda Arcord 2.4 ưng quá, em chỉ dự tính giá trên dưói 60k. Nhưng kìm sự sung sướng lại 2006 biết đâu giảm 15%-20% giá chỉ còn 45k - 50k là đã có em. Mà hy vọng lắm chứ vì các đại gia nhập khẩu xe của Việt Nam cao thủ không thể tưởng được đâu. Ìnfinity, S seri, BMW đầu 7.6.5 và cả những cái tên xe em hay thấy trên lịch nước ngoài cũng có mà giá cũng chỉ từ 100k đến 180k là có biển trắng mới ghê. Mà ngồi nhẩm tính nếu đúng Ba lem thuế giá đó còn fải cộng thêm 50% đến 70% nữa.

Châm điếu Vinataba gọi thêm chén trà em nhẩm tiếp.

Con Camry 3.0 LD bây giờ VAMA trừng 65k 2006 tuyên bố tăng tiếp 3% - 5% như vậy ước trừng 70k.

Vậy các bác đã có xe hay có kinh nghiệm cho em xin ý kiến chút.
1- Honda Arcord 2.4 đó so với Camry 3.0 đó em nào về độ sướng phê hơn.
2 - Giá em tự ss thấy Arcord giá 2005 cũng thấp hơn chút xíu với Camry 3.0 2006.
Và cho em câu khuyên bảo thực lòng - trừ bác chủ Gara Thái Phiên tất nhiên sẽ bảo em là lấy Arcord 2.4 mà sẽ giảm thêm cho em 5% cũng nên.

Vây là Arcord hay Camry 3.0 hay rộng hơn là Nhập Khẩu hay Liên doanh

Trích đoạn: viettq

1- Honda Arcord 2.4 đó so với Camry 3.0 đó em nào về độ sướng phê hơn.
Vây là Arcord hay Camry 3.0 hay rộng hơn là Nhập Khẩu hay Liên doanh
Vậy mà còn pảhi đắn đo á bác...cùng đời thì xe nhập đã hơn xe LD roài....lại còn Ắc cọc nhập nữa thì Toy làm sao có cửa đọ...:D

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Nếu lãnh đạo đi thì họ vẫn chấm 3.0 Pác ạ, còn ví như tui được chọn thì tui chọn Honda ắc coọc ...:D:D:D

Theo em biết thì giá xe 2006 ko tăng, mà cũng chẳng giảm chút nào đâu. Giảm thì anh em đã mua xe năm nay chết hết á, tiếc đứt ruột mất thui

Các liên doanh sẽ giảm giá đồng loạt vào 2008, nếu chờ thì lâu wá:D:D:D. Đành chờ em Civic dzậy, tháng 4/2006 có xe dzùi........
WWWWá Sướng

Hạng B1
2/6/05
89
0
0
Ha noi

Vậy cho em xin ý kiến luôn, Honda Arcord 2.4 mua ngay giờ giá bao nhiêu là hợp lý còn nếu kiềm hãm lại đến 2006 liệu có giảm chút xíu không bác. Em về bàn với vợ để quyết bác nhẩy...Nói thật em cũng chỉ phê xe nhập thôi.....xe liên doanh cũng chẳng thích lắm. Nên cũng chẳng quan tâm về giá LD lắm.

ba ngày trước em qua thái Phiên vẫn thấy hai em ở đó.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: viettq

Vậy cho em xin ý kiến luôn, Honda Arcord 2.4 mua ngay giờ giá bao nhiêu là hợp lý còn nếu kiềm hãm lại đến 2006 liệu có giảm chút xíu không bác. Em về bàn với vợ để quyết bác nhẩy...Nói thật em cũng chỉ phê xe nhập thôi.....xe liên doanh cũng chẳng thích lắm. Nên cũng chẳng quan tâm về giá LD lắm.

ba ngày trước em qua thái Phiên vẫn thấy hai em ở đó.

Ví dụ em này hiện tại là 60K, thì sang năm khoảng 40K - 45K (Với thuế nhập khẩu giữ nguyên đó bác), còn nếu thuế nhập khẩu giảm thì còn giảm nữa....

Hạng B2
27/6/05
108
5
18

Trích đoạn: santanaz3000

Theo em biết thì giá xe 2006 ko tăng, mà cũng chẳng giảm chút nào đâu. Giảm thì anh em đã mua xe năm nay chết hết á, tiếc đứt ruột mất thui

Chỉ vì sợ anh em bị đã mua xe thiệt thòi thì giá xe sẽ không tăng hả bác???

Giá đã và đang giảm rồi còn "theo em biết" gì nữa! Tôi chỉ sợ có anh em nào "theo em biết" thì sau lại tiếc đứt ruột thôi!

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Tại Cty liên doanh Toyota VN, một chiếc Camry 3.0 giá bán 65.000 USD ( tăng thêm 7.000 USD/xe so với thời điểm cuối năm 2004); Camry 2.4 cũng tăng từ 46.000 USD (tháng 11/2004) lên 51.600 USD (năm 2005)

Qua ví dụ trên, bây giờ mà tăng nữa thì ai mua hàng của Toy nữa đây, mà ko ai mua nữa thì thương hiệu Camry sẽ mờ nhạt so với Acord đó....

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Thích xe nhập thì đợi sang năm hẵng mua Accord, mua bây chừ làm chi

Hạng B1
2/6/05
89
0
0
Ha noi

[/HanoiSaigon] Thích xe nhập thì đợi sang năm hẵng mua Accord, mua bây chừ làm chi
Cảm ơn chỉ giáo, em cũng nghĩ vây

Status
Không mở trả lời sau này.