Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
21/12/06
430
0
16
www.myspace.com
RE: American Muscle

Trích đoạn: akrapovic

tui hơi khó tin chiếc Viper chạy được 255mph, tui rất nghĩ đây là con số cầm máy tính ra tính chứ không phải con số được chứng minh ngòai đường đua.
Không phải đâu bác ơi, thành tích thật đó, dĩ nhiên em Viper SRT (500hp) thì không đạt được 255mph như vậy nhưng em này là hennessy vernom, được Hennessy độ lại, giá khỏang 225K

@phuhaonguyen: sao bác nói zậy, đã là người thích xe thì là anh em cả. Em cũng đâu có giàu sang zì, em cũng chỉ ngồi xe convertible của người ta thui chứ em hông có tiền mua, mà em cũng hông thích convertible (mai mốt em lớn em xoe xua thì không biết, chứ giờ em chỉ thích mui cứng)

@bigdog: ok bác mua Stang đời mấy zậy nà, chúc mừng bác nhá, nếu bác có cần em kiếm part em sẽ đi tìm phụ nhá. vậy là bác cũng chơi em GT giống em gòi heh heh khoái wá, cung hỉ cung hỉ

Hạng C
19/12/06
629
2
0
53

@Rac3r, arkapovic: Đây là một trong những website có tin tức về xe này
http://www.rsportscars.com/eng/cars/viper_venom1000.asp
http://en.wikipedia.org/wiki/Hennessey_Viper_Venom_1000_Twin_Turbo

Và đây là video test nó
http://www.motortrend.com/av/features/112_0606_sf_standing_mile_viper

Hạng B2
21/12/06
430
0
16
www.myspace.com

em vào trang chủ của Hennessy part, em định mua thử (rồi cancel) xem giá cả bao nhiêu nhưng mà nó kêu phải call heh heh xui wá
http://www.hennesseyperformance.com/hennesseyperformance/ItemDetail.php?Item_ID=238&cart=KeLcYIWj&DoThis=Dodge+Viper&ActionReq=Where
Có thêm một số hình mới, và so sánh với 1 số xe khác như Veyron, Enzo, SLR v.v
@911: bác còn pissed off hông heh heh..

Hạng B2
27/8/05
147
2
0

cái chử chính mà vài người không thấy đó là chử estimated top speed, đọc trong cái wiki mà bác nineeleven đưa link có chử đó trong đó. Và trong cái link đó cũng nói rỏ con số top speed này chỉ là estimated thôi. Và đó cũng là điều nên hỏi khi dòm nhiều con số top speed trên các website xe, vì nó chỉ ghi mà không nói rỏ con số ấy là thật (thử nghiệm rồi), hay là con số ... đóan.
Và nên nhớ nếu cái video chỉ chiếu cái speedometer trong xe ghi tốc độ không chắc chắn là đúng đâu nhé, để chắc chắn thường thì nếu tui nhớ không lầm thì người ta phải dùng gps để đo nữa. Tức nhiên tui nói câu này không phải về cái link của motortrend vì tui chắc chắn tụi đó có máy móc để chỉnh tốc độ cho đúng, tui chỉ nói vậy để chặn bác nào đem cái video trong xe của thằng nào chạy 255mph và nói đó là con số đúng :D

Hạng C
19/12/06
629
2
0
53

Bác này quả thật là đa nghi con quà quạ. Nếu bác muốn chính sác thì bác mua xe nó đi rồi thử. Tụi e nghèo chỉ căn cứ vào các info của mấy người chuyên nghiệp mà thôi. Thôi mà bình luận nó làm gì cho mệt. Có bình luận chăng thì cũng ước mơ cũng là mơ ước thôi. Chấm hết!

Hạng B2
27/8/05
147
2
0

hehe, thứ nhất, dại gì tui mua xe của tụi Hennessey, theo những gì tui hiểu về cái uy tính của hãng đó.
thứ nhì, cái info đó là đưa ra bỡi hãng, chưa có thằng nào chạy thử, và để đọat được tốc độ 250mph không phải là dễ. Nhớ rằng chỉ cần khỏang 400hp là đạt được cở 200mph, nhưng cần tới cả ngàn sức ngựa mới đạt được tới 250mph, khỏang cách có chỉ có 50mph. Tui không giả bộ để nói rằng tui hiểu về aerodynamic drag đến cỡ nào, nhưng nếu bác nào bỏ thời gian ta tìm tòi thì sẽ thấy cái chử drag force và increase exponentially trong đó á ;)

Tức nhiên chúng ta đang nói về xe hơi street legal chứ không phải mấy chiếc streamliner dòm giống cái điếu thuốc, hai cái khác nhau ở chổ drag coef và gearing.

Cho nên cái anh nào bất cứ từ hãng nào phun ra con số đó mà chưa cho xe chạy thử thì coi như lời nói đó là huề tiền. Vì như mọi chuyện trong đời, có thấy chứng minh mới tin.

Hạng C
19/12/06
629
2
0
53

Bác nói đúng. Nhưng thiệt ra trên thế giới này có ai dám đem một chiếc xe hàng trăm ngàn dollar ra mà thử đâu. Họa chăng thì họ đưa những dử kiện họ có lên computer rồi dùng computer mà suy ra độ nhanh của xe mà thôi. Chính những hảng xe nổi tiếng như Porsche và Ferrari khi cho ra những số ấy điều dùng "estimated top speed" (Có thể họ sợ bị kiện, hoặc họ chưa từng test, who knows? ) huống chi là một hãng xe độ nhỏ. Nếu tôi nhớ không lầm, chiếc xe đầu tiên nhanh nhất được thử là chiếc Covette Lingenfelter do Motortrend thử, nó đạt được tốc độ 220 mph.

Hạng B2
21/12/06
430
0
16
www.myspace.com

sorry em khong viet dau duoc.
chiec Hennessy vernom nay chua the chung minh duoc topspeed..nhung cac xe nhu veyron hay enzo cung dau duoc chung minh..deu dua tren thong so cua manufacture dua ra thoi (mot so truong hop chung minh duoc nhung sai lech khoang 3mph) cac thong so deu co chenh lech ve nhiet do cua ngay test, tinh trang cua mat duong test, hay tune cua chiec xe...cho nen tat ca cac thong so deu la thong so tuong ðói... vay trc gio bac ðánh giá xe wa thông sô' tuyet doi ah?
em biet chac chan la con vernom nay co the len duoc 210.5mph trong 25.6s...fullmile.
nhanh hon chiec S7 hay Lola champ car...topspeed cua xe khong noi len power cua chiec xe do, ma chi noi len kha nang chiu dung cua dong co...vd chiec honda accord 160mph..nhung co manh bang chiec prelude 120mph khong?
o day nguoi ta nhan xe ve toc do 1/4mile, thoi gian tu 0 den 60...do moi la thu can wan tam chu

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/8/05
147
2
0

nineeleven: Lingenfelter và Callaway cũng đều là hãng nhỏ, nhưng họ đem xe họ ra chứng minh cho lời nói của họ, một hãng có uy tính phải làm vậy vì bác chả phải Ferrari hay Porsche để mà ai cũng tin những gì bác nói. Với lại test top speed chứ đâu phải là crash test đâu mà lại nói đến giá tiền cái xe, trừ khi mình nghĩ cái xe mình chạy không nổi rồi nổ đùng lên!
Cũng có thể họ ghi estimated vì họ sợ kiện (nhưng cái vụ chưa từng test nghe khó tin), nhưng bác cũng biết nếu bác đưa số top speed của chiếc Zonda, Veyron hay Carrera GT thì tui tin liền vì những chiếc đó đã chứng minh bỡi hãng hay là đã có người thử rồi. Còn chiếc Hennessey Viper này thì khác, chưa một ai chứng minh cái con số 255mph đó hết cả! Until nó actually chạy 255mph với sự chứng minh đàng hòang, tui không hiểu tại sao có người lại tin lời nói dễ vậy, nhất là sau khi con số đó cao hơn Bugatti Veyron và Callaway Sledgehammer mà ko có chứng minh!

Rac3r: tui hiểu bác nói gì là tui chết liền á!
Thứ nhất, dyno chỉ test cái horse power với torque, không có cách nào bác test được top speed trên dyno vì cái vấn đề DRAG của gió không có ở đó, và cái đó là vấn đề chính! Trong một thế giới nếu không có gió, tui nghĩ chiếc Camry cũng có thể chạy được 200mph, nhưng thế giới này không có vậy. Sức ép của gió, aerodynamic drag, tăng exponetially khi tốc độ tăng lên cao, chưa kể cái xe có stability không ở tốc độ đó để mà chạy tới tốc độ đó. Có sức ngựa nhưng không có stability thì cũng không tới tốc độ đó nổi.

Status
Không mở trả lời sau này.