Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
27/8/05
147
2
0
RE: American Muscle

Rac3r: bác sữa bài viết bác lại rồi đó à
Đúng, lúc test top speed thì lúc nào cũng không giống một con số vì những vấn đề bác ghi ra, thời tiết, nhiệt độ... Nhưng thường con số cũng gần như con số claimed. Còn trường hợp chiếc Hennessey này thì khác, chả có hãng, chả có thằng nào chạy top speed nó để mà nói rằng nó chênh lệch hay gần hay xa bao nhiêu hết cả.
Tui chả hiểu ý bác nói về "kha nang chiu dung cua dong co" là cái gì.
Ở đây là ko nói về 1/4 mile mà ta nói về con số 255mph mà tụi Hennessey phun ra. Còn vụ 1/4 thì chắc chắn là đúng rồi vì đã test rồi. Nhưng 210mph với 255mph là một trời một vực.

Hạng B2
21/12/06
430
0
16
www.myspace.com

ừhm có thể bác nói đúng, em hông có biết đâu, em chỉ đọc trên website thui, nhưng khi ra mặt hàng thì cũng có Q.A nên em nghĩ chắc cũng không sai lệch là mấy
câu em nói em cũng hổng biết nói đúng hông, em định dùng từ capability đó mà nhưng em ngồi hoài cũng không nghĩ ra từ tiếng việt gần nghĩa heh heh..sorry..i kinda feel ezier w eng sumtime

Hạng C
28/1/05
781
19
18
60
Hà Nội

@rac3r : cám ơn bác ;xe của em là stang 2006 ,xe chạy 4vạn mile rùi ,xe cũ bác à ,là loại stang deluxe ,em mua giá cũng rẻ 16.2K ,cò kè mãi:D ,còn con GT-500 lần trước em hỏi bác ,bọn nó bảo là con này 0 có xe cũ,chỉ có xe mới thui ,cái chính là chúng nó hét 80K ,em sợ hết hồn:( ,0 dám mua nữa ,đắt quá
bác à ,bác có thể cho em 1 số thông tin review về em stang này 0 ,sau khi lấy về em chắc chắn sẽ tune nó lên chứ 0 để như vậy ,em có khoảng 30K ,theo bác thì nên làm ntn để nó có thể trở thành xe đua đường phố ,em chỉ tune engine và chassi thui ,em 0 cần tune nội thất và âm thanh ,em nghe 1 số người nói là stang handing kém (0 bít đúng 0) ,có cách nào để tăng handing của stang lên đc 0 bác để có thể ngang hoặc gần bằng so với Mit Evo ,hơn thì càng tốt ,cám ơn bác nhiều

dbv
Tập Lái
21/3/07
0
0
8

Xe Muscle của Mỹ thì quá đẹp rùi, có điều tính năng điều khiển khéo léo thì o bằng tụi Nhật. Nhưng mà chuẩn mực của dòng muscle phải nói công nhận em Mustang quá đẹp. Ở VN có Mustang convertible rồi đó các pác màu vàng sữa. Rất đẹp 1 lần em thấy nó ở Trương Quốc Dung - SG. Tiếc là o có máy chụp hình post cho các pac xem.

Hạng C
19/12/06
629
2
0
53

Trích đoạn: dbv

Xe Muscle của Mỹ thì quá đẹp rùi, có điều tính năng điều khiển khéo léo thì o bằng tụi Nhật.
Khéo léo cái gỉ hở bác? Ý bác nói là handling đó hở?

Hạng B2
5/3/06
337
0
0
40

Ý bác dbv nói chắc là so sánh giữa Muscle với Tuner ! cái này đúng rồi vì Muscle thường có Acceleration rất tốt nhưng Handling lại không cao,nên vào cua tốc độ cao hay văng đít xe nhiều hơn,tất nhiên ko phải là đang Drift [8|] còn Tuner thì Acc bình thường nhưng Handling okie hơn ;)

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

em nghĩ nếu xe mẽo mà handle được như mấy anh nhựt bổn thì evo hay xờ ti không có tiếng được như ngày hôm nay đâu:D

dbv
Tập Lái
21/3/07
0
0
8

Mấy pác ơi, có ai có hình em Mustang ở Sàigòn thì post lên cho anh em tham khảo đi. Mấy hôm nay em đang me con Mustang đời cũ của 1 ông Tây để chụp nhưng mà chưa thấy. Em nó đẹp lắm đang nằm ở khu bờ kè Miếu Nổi. Ý em nói muscle thua handling của mấy chú samurai như 350Z Fairlady đó và GT-R nữa. Mà theo em thì nói về xe đua thì Nissan là trùm của Nhật đó, còn Mitsu or Subaru vẫn thua xe Nissan. Xe Nissan mà cùng công suất anh của em ở Mẽo nói là luôn mạnh hơn mấy em Evo or Impreza.

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Trích đoạn: phuhaonguyen

Trích đoạn: Rac3r
xe nhìn thóang wa giống như Dodge viper SRT, chạy nhanh sẽ bị ồn (do mui vải)
Có tiền thì cũng đừng mua 2 em này, mua em SLR McLaren zìa còn có lí
Nhưng nói gì thì nói, ai cho em thì em lấy àh heh heh

Mấy em này khi chạy nghe tiếng nổ mới phê bác à!

Chắc các bác quan niệm xe chạy thì phải êm quen rồi. Nhưng thực chất thì những chiếc xe thể thao khi chạy không có êm đềm như xe luxury sedan được đâu. Điểm dể thấy nhất là tiếng pô xe, mặc dù ngồi trong xe đóng cử kính mít nhưng khi đề ( đạp ga) vẫn nghe tiếng pô rú. Và cái này mới là cái phê mà những người đam mê xe thể thao sport cars thích thú nhất :D

Status
Không mở trả lời sau này.