Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Ở đây thì lại xử lý có vẻ khác hơn nè:
Theo thượng tá Cửu, khó kết luận là môtô 59A3-01159 chạy nhanh nên không làm chủ tốc độ. Vụ tai nạn do có lỗi của Phan Xuân Vương (đã chết) gây ra khi điều khiển xe máy 85R-6607 nên công an không khởi tố vụ án.
link:
http://tuoitre.vn/tin/phap-luat/201...o-lam-mot-nguoi-chet-o-ninh-thuan/716721.html
Vụ này khác đúng rồi,
2 xe đều là mô tô, 1 anh chết, 1 anh bị thương, 2 bên tự thỏa thuận xong và bên mô tô phượt chắc chung nhiều cho xxx rồi nên xxx thôi ko khởi tố làm gì.
Chứ nếu là 1 xe mô tô lái xe chết, 1 xe ô tô còn sống khỏe thì khác nữa ạ.

• Like
Reactions: meoi and ToanSaigon
Hạng D
17/10/13
1.437
12.572
113
Ở đây thì lại xử lý có vẻ khác hơn nè:
Theo thượng tá Cửu, khó kết luận là môtô 59A3-01159 chạy nhanh nên không làm chủ tốc độ. Vụ tai nạn do có lỗi của Phan Xuân Vương (đã chết) gây ra khi điều khiển xe máy 85R-6607 nên công an không khởi tố vụ án.
link:
http://tuoitre.vn/tin/phap-luat/201...o-lam-mot-nguoi-chet-o-ninh-thuan/716721.html
Không phải đương nhiên mà được thế đâu, phía sau có lực đẩy đó.

Hạng B2
1/10/12
275
181
43
47
Quận 2, HCM
Tới mình rồi lúc đó test hé :3dgoidien:
Nếu bên kia bãi nại thì có bị ở tù k ta. ;)
mình không có lỗi thì không bị giam hay ở tù gì đâu. bác nhờ người đến gởi ít tiền để phụ lo hậu sự trước và Bác cũng có chút ít gởi xxx (mặc dù mình không có lỗi - Luật ngầm hiểu áp dụng tại Việt Nam). Bác phải biết điều tí với các anh công an thì mới giải quyết nhanh và cho xin lấy xe ra sớm được. Xui cho bác chủ quá! Bác làm việc trực tiếp với Bác Đội trưởng Điều tra (vì chết người nên bắt buộc chuyển sang Điều tra) xử lý tai nạn để giải quyết nhanh.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: huyb9
Tập Lái
5/2/12
46
109
33
Em cập nhật nhé các bác .
Mấy hôm rồi tại gia đình bận quá nên ít vào đây được.

Gia đình bên chồng em chi tổng cộng tất cả khoảng 85 triệu HỖ TRỢ cho gia đình họ và an ủi mất mát.
(Gia đình anh chồng em đến gia đình bị nạn 3 lần)

Nhưng lần 3 thì bỗng bên đó thay đổi thái độ, chả biết nghe đám thầy dùi nào mà bà Mẹ người bị nạn nói ngoài tiền "bồi thường"(!) , phải nuôi 3 đứa con gái của người bị nạn ....suốt đời!

(Xin lỗi các bác là hôm trước do em nghe tin vội nên ko chính xác, nay xin đính chính lại : người bị nạn không phải đàn ông mà là là một phụ nữ say rượu ( vừa nhậu xong) , chở đứa em 14 tuổi đằng sau. ( Phụ nữ Long An giờ cũng nhậu mới khiếp!)
Cô ta phóng rất nhanh xéo vào thẳng bánh xe trước anh chồng em, xe vướng vào phần bánh và tất cả té dập xuống, người phụ nữ chết do dập đầu ( ko mũ bảo hiểm) còn đứa nhỏ bị thương bất tỉnh , nhưng vào bệnh viện chụp phim ko gãy xương , chỉ xây sát ngoài và chút đau bên trong , nhưng ko nguy hiểm tính mạng và đã đi lại bình thường.)

Em có hỏi kỹ tốc độ xe anh chồng em lái thì anh ấy khẳng định là do gần ngã ba ngã tư gì đó , anh ấy chạy thậm chí chỉ khoảng 35 km/h ( chứ ko đến 40km/h hay 60km/ h như lúc đầu em nghe loáng thoáng ).

Tóm lại là với vệt thắng và xác minh nhân chứng thì bên bị nạn hoàn toàn sai.
Rất may mắn cho bên chồng em là anh cảnh sát khu vực chỗ người bị nạn rất tốt, anh ta giải thích cho bà Mẹ hiểu luật và nếu kiện ra tòa thì chính họ phải đền ngược lại, do đó cuối cùng là viết giấy ...bãi nại ko đòi hỏi khoản vô lý kia.

Về phía chiếc xe bị giam, nhờ tài ngoại giao của bố chồng em với CA Long An nên chiếc xe đã được lấy ra sau 2 tuần, tuy nhiên giấy tờ chưa lấy ra được, khoản "gì đó" phần này thì em chưa rõ vì em chưa hỏi kỹ.
Tuy nhiên nhà chồng đã có ý định bán chiếc xe vì tâm lý ko muốn giữ lại chiếc xe này.

Kết luận: Sau 2 tuần kinh hoàng thì giờ tâm lý mọi người đã tạm xẹp chứ ko căng thẳng nữa. Một bài học rút ra ở đây là đi xe ở VN, dù mình ko lỗi nhưng nếu xảy ra tai nạn thì thật là phiền phức tốn kém.
Do đó em luôn nhắc ông xã em là ra đường phải làm cái đầu lạnh và trơ như cục nước đá, ai vượt , ai dành đường mình nhường hết, ai chạy láo , chạy ẩu thì mình gắng né và chả mất sức vào việc chửi thề hay cố đạp ga tranh đua với họ để về nhà.

Có cái xe che mưa che năng che bụi rồi , cứ từ từ tàn tàn mà về thôi. 35km/h tai họa trên trời còn chưa kiểm soát được thì 50, 60, 70, 90 ,100km /h hậu quả sẽ thế nào các bác đều hiểu.
cuộc sống giờ vốn quá ngột ngạt mệt đầu và căng thẳng, chủ động tránh được cái gì hay cái đó.

Năm mới em chúc các bác an toàn và không húng trên đường.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Coi như mất gần chăm chẹo là đúng rồi.
Tại vì cái xe ô tô ở VN giờ mắc quá xá nên tiếc, chứ xe rẻ chừng 1, 2 chăm thì bỏ mịa nó cho giam luôn rồi kiện ra tòa.