Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
Em cập nhật nhé các bác .
Mấy hôm rồi tại gia đình bận quá nên ít vào đây được.

Gia đình bên chồng em chi tổng cộng tất cả khoảng 85 triệu HỖ TRỢ cho gia đình họ và an ủi mất mát.
(Gia đình anh chồng em đến gia đình bị nạn 3 lần)

Nhưng lần 3 thì bỗng bên đó thay đổi thái độ, chả biết nghe đám thầy dùi nào mà bà Mẹ người bị nạn nói ngoài tiền "bồi thường"(!) , phải nuôi 3 đứa con gái của người bị nạn ....suốt đời!

(Xin lỗi các bác là hôm trước do em nghe tin vội nên ko chính xác, nay xin đính chính lại : người bị nạn không phải đàn ông mà là là một phụ nữ say rượu ( vừa nhậu xong) , chở đứa em 14 tuổi đằng sau. ( Phụ nữ Long An giờ cũng nhậu mới khiếp!)
Cô ta phóng rất nhanh xéo vào thẳng bánh xe trước anh chồng em, xe vướng vào phần bánh và tất cả té dập xuống, người phụ nữ chết do dập đầu ( ko mũ bảo hiểm) còn đứa nhỏ bị thương bất tỉnh , nhưng vào bệnh viện chụp phim ko gãy xương , chỉ xây sát ngoài và chút đau bên trong , nhưng ko nguy hiểm tính mạng và đã đi lại bình thường.)

Em có hỏi kỹ tốc độ xe anh chồng em lái thì anh ấy khẳng định là do gần ngã ba ngã tư gì đó , anh ấy chạy thậm chí chỉ khoảng 35 km/h ( chứ ko đến 40km/h hay 60km/ h như lúc đầu em nghe loáng thoáng ).

Tóm lại là với vệt thắng và xác minh nhân chứng thì bên bị nạn hoàn toàn sai.
Rất may mắn cho bên chồng em là anh cảnh sát khu vực chỗ người bị nạn rất tốt, anh ta giải thích cho bà Mẹ hiểu luật và nếu kiện ra tòa thì chính họ phải đền ngược lại, do đó cuối cùng là viết giấy ...bãi nại ko đòi hỏi khoản vô lý kia.

Về phía chiếc xe bị giam, nhờ tài ngoại giao của bố chồng em với CA Long An nên chiếc xe đã được lấy ra sau 2 tuần, tuy nhiên giấy tờ chưa lấy ra được, khoản "gì đó" phần này thì em chưa rõ vì em chưa hỏi kỹ.
Tuy nhiên nhà chồng đã có ý định bán chiếc xe vì tâm lý ko muốn giữ lại chiếc xe này.

Kết luận: Sau 2 tuần kinh hoàng thì giờ tâm lý mọi người đã tạm xẹp chứ ko căng thẳng nữa. Một bài học rút ra ở đây là đi xe ở VN, dù mình ko lỗi nhưng nếu xảy ra tai nạn thì thật là phiền phức tốn kém.
Do đó em luôn nhắc ông xã em là ra đường phải làm cái đầu lạnh và trơ như cục nước đá, ai vượt , ai dành đường mình nhường hết, ai chạy láo , chạy ẩu thì mình gắng né và chả mất sức vào việc chửi thề hay cố đạp ga tranh đua với họ để về nhà.

Có cái xe che mưa che năng che bụi rồi , cứ từ từ tàn tàn mà về thôi. 35km/h tai họa trên trời còn chưa kiểm soát được thì 50, 60, 70, 90 ,100km /h hậu quả sẽ thế nào các bác đều hiểu.
cuộc sống giờ vốn quá ngột ngạt mệt đầu và căng thẳng, chủ động tránh được cái gì hay cái đó.

Năm mới em chúc các bác an toàn và không húng trên đường.
cám ơn bác chủ đã cập nhật thông tin

25/2/13
1.089
10.353
113
Mặc dù ko có lỗi nhưng xe này vẫn từng gây chết người, giờ nhà bác chủ tính bán, bác nghĩ sao ?

Hạng B2
23/1/15
420
143
43
41
Cuối cùng chúc mừng chủ thớt cũng giải quyết xong còn luật GT ở Việt Nam! Là luật rừng nãn

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Chúc mừng nhà mợ 906090 tai qua nạn khỏi, thiệt hại chấp nhận được với rủi ro như vậy. Tông vào hông xe mình là sai rồi. Mình tông người ta mới mệt.

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Chúc mừng gđ mợ chủ đã g/q xong, tuy tốn gần 100tr nhưng vẫn còn may hơn thớt bên kia - xe tông thằng bé bị đòi cả tỷ (cho dù TX không có lỗi gì và có camera rõ ràng)

Hạng B2
12/4/11
261
20
18
bị cái ô "gởi câu hỏi" cản địa rùi đọc hổng được
copy n paste
Tình huống của bạn theo lời kể của bạn như sau: Tôi đag chạy xe ô tô đúng với tốc độ và đúng phần đường theo quy định, thì gặp 2 thanh niên đi xe máy chạy với tốc độ nhanh, ngay khúc cua họ không làm chủ được tốc độ, đã phanh và ngã, do tốc độ cao theo quán tính cả người và xe chui vào gầm xe tôi, rất may là tôi đã đoán đc tình huống trước và phanh đứng xe trước khi họ chui vào gầm xe..tôi có xuống và nhờ người dân gọi dùm TaXi ( vì người ở xa nên tôi không biết số ) và đỡ họ dậy, khi dậy người đi cùng có gọi người nhà tới và có đòi đánh tôi, nên tôi phải tránh vào nhà dân, khi cơ quan Công An tới tôi mới dám ra trình báo lại sự việc..giờ họ năm viện có thể bị mổ , tôi có cho người nhà lên thăm hỏi, tôi không lên vì sợ gặp chuyện không hay với gia đình họ, vì tôi đã khai báo lại với cơ quan trức năng..nếu đúng tôi có bị bồi thường và chịu trách nhiệm gì không.? thấy người ta nói tôi có thể bị truy cứu trách nhiệm hình sự khi người bị nạn bị thương tật trên 30% Tôi hoàn toàn đúng trong trường hợp này.

vẫn là chỉ có 1 người kể thì ai mà biết họ kể có chính xác hay k
Người ta chỉ hỏi " trong trường hợp người ta đúng thì tn" Bác biết thì trả lời người ta, còn chuyện người ta đúng-sai đâu phải người ta nhận hay em với bác phán xét ?

Hạng C
8/7/11
700
143
43
Q7
Câu hỏi mình vẫn là xxx có kiếm chác gì từ vụ này. 85tr cho gia đình người bị nạn, bác chủ còn chưa đề cập đến khoản cho xxx. Hồi trước(2007) bạn mình có lỡ va chạm với 1 thằng bé 7t ở QL20 ở chân đèo Bảo Lộc. Sau khi giải quyết với gia đình xong (vì thằng bé cũng không bị gì sau khi đưa vào bệnh viện) và có giấy bãi nại của gđ nạn nhân mà xxx kg cho lấy xe ra. Cuối cùng phải cúng cho bọn nó nhiều hơn phần gia đình nạn nhân.