Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Xe thì đi mượn ông anh bác lái thì yếu mà bác cho ông ấy lái làm chi. Như các bác ở trên tư vấn rồi đó chi phí sửa cản xe lexus thì bảo hiểm bắt buộc (Bảo hiểm dân sự) của xe Toyota bác mượn đền với điều kiện là phải có biên bản hiện trường của CSGT. Còn xe Toyota thì bảo hiểm 2 chiều ( BH tự nguyện) đền. Chắc chắn vào trong hãng sửa thì giá cao chót vót là đúng rồi nếu ra bên ngoài cũng phụ tùng như vậy chắc chỉ hết 1/2 so với trong hãng.

Hạng B1
20/5/16
56
99
33
Có một điểm chung là lái mới- lái yếu thì lại rất thích được lái. Khi xảy ra chuyện rồi mới thấy cái giá phải trả cao đến dường nào. Xin chia buồn nha bác chủ. E ko biết tư vấn bác sao nữa

Hạng C
12/4/13
746
602
93
42
Công An tới xem và bảo 2 bác chủ động dàn xếp đi thì có nghĩa là chưa có biên bản hiện trường hả bác? Nếu vậy xem chừng BH bên xe bác họ ko chịu đền ah

Hạng B2
25/2/13
176
87
28
34
www.otosaigon.com
xe anh của bác chắc chắn phải có bảo hiểm trách nhiệm dân sự, bên bhtnds phải đền cho lé sợt. Tối đa đền 75t, nếu lé sợt sửa hơn 75 t anh bác phải bỏ tiền túi ra bù. Về phía xe của anh bác nếu đã mua bh tự nguyện thì bh tự nguyện phải đền, mức đền tối đa theo hđbh.
bh vật chất hay bh hai chiều thì coi xem có mua thêm bồi thường cho bên thứ ba không, nếu không mua thì bh không phải đền cho lé sợt, có mua thì xem mức bồi thường tối đa bao nhiêu. Bảo hiểm của lé sợt thì tùy chủ xe lé sợt có muốn dùng hay không thôi chứ nếu chủ xe lé sợt không gọi bh thì bh khỏi đền. Mà bh của lé sợt đền cho chủ xe xong cũng truy thu của bác chủ à.
Bây giờ em xin biên bản hiện trường của công an rùi làm việc với bảo hiểm vật chất và tự nguyện luôn có được nữa không bác nhỉ.???lúc xảy ra sự việc thì em đi cũng mà cũng chưa có kinh nghiệm giải quyết vấn đề này. Nên cứ gọi chủ xe. Anh em đi thuê tự lái chỗ quen biết ấy. Nên ổng kêu để ổng chạy. Em xin cám ơn những lời tư vấn của các Bác đã khai sáng cho em thêm kinh nghiệm.!

Hạng B2
25/2/13
176
87
28
34
www.otosaigon.com
Công An tới xem và bảo 2 bác chủ động dàn xếp đi thì có nghĩa là chưa có biên bản hiện trường hả bác? Nếu vậy xem chừng BH bên xe bác họ ko chịu đền ah
Giờ bên bảo hiểm vật chất đòi biên bản hiện trường thì họ sẽ đền cho Lexus. Còn về bảo hiểm tự nguyện thì giảm dần các Bác. Nên nó chịu 80%. Giờ có Bác nào giúp em vụ biên bản hiện trường của công an giao thông thị trấn Hậu Nghĩa, huyện Đức Hoà tỉnh Long An. Nếu có cái đó thì mọi chuyện rất dễ và thiệt hại ít. Mong nhờ sự quen biết của các Bác.! Em xin cảm ơn.!

Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Giờ bên bảo hiểm vật chất đòi biên bản hiện trường thì họ sẽ đền cho Lexus. Còn về bảo hiểm tự nguyện thì giảm dần các Bác. Nên nó chịu 80%. Giờ có Bác nào giúp em vụ biên bản hiện trường của công an giao thông thị trấn Hậu Nghĩa, huyện Đức Hoà tỉnh Long An. Nếu có cái đó thì mọi chuyện rất dễ và thiệt hại ít. Mong nhờ sự quen biết của các Bác.! Em xin cảm ơn.!
Hehe... bác dẫn thằng lếc xù kia đi nhậu phát, bắt tay bảo nó de đít vào cọc tiêu rồi tự gọi bh bên nó ra sửa
Phần bác bảo ông anh kiếm cái cọc tiêu khác ủi vào rồi kêu thằng bảo hiểm bên mình ra là xong
Đơn giản, khỏi biên bản lằng nhằng!

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Xe thì đi mượn ông anh bác lái thì yếu mà bác cho ông ấy lái làm chi. Như các bác ở trên tư vấn rồi đó chi phí sửa cản xe lexus thì bảo hiểm bắt buộc (Bảo hiểm dân sự) của xe Toyota bác mượn đền với điều kiện là phải có biên bản hiện trường của CSGT. Còn xe Toyota thì bảo hiểm 2 chiều ( BH tự nguyện) đền. Chắc chắn vào trong hãng sửa thì giá cao chót vót là đúng rồi nếu ra bên ngoài cũng phụ tùng như vậy chắc chỉ hết 1/2 so với trong hãng.

Em kg có kinh ngiệm trong vụ này , nhưng 2 cái màu đỏ em càng đọc càng rối và thấy mâu thuẫn giữa 2 cái , còn màu xanh thì kg hiểu gì hết . Nhờ các bác khai sáng giúp em . Thank

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Hôn em này là hot gỉrl nên giá khá đắt nhể.. chia buồn cùng anh bác chủ nhé!!!