Tập Lái
9/1/18
28
1
1
33
Đúng rồi, m học Aveo nên định mần 4h một lần luôn để khỏi đi đi về về vì m ở Thủ Đức đi ngán quá, nhưng ở HG cũng nói chia ra mỗi lần 2h như bạn nói nên m đành tuân theo luôn.
Hì, dc biết thêm tí thông tin, cảm ơn b nhe, ngày 28 này m thi sa hình rồi. Hồi hợp ghê.

Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
Đúng rồi, m học Aveo nên định mần 4h một lần luôn để khỏi đi đi về về vì m ở Thủ Đức đi ngán quá, nhưng ở HG cũng nói chia ra mỗi lần 2h như bạn nói nên m đành tuân theo luôn.
Hì, dc biết thêm tí thông tin, cảm ơn b nhe, ngày 28 này m thi sa hình rồi. Hồi hợp ghê.

Nhớ tập bài dốc cầu với ghép ngang cho kỹ vào, nhiều người rớt bài này lắm

• Like
Reactions: Yellowfish9x
cas
Tập Lái
25/6/08
16
1
3
Mình mới thi rớt sa hình B2 ở Hoàng Gia hôm đầu tuần. Cảm thấy do lái chưa đủ mặc dù đã mua thêm 2h (+2h có sẵn) vì thầy cứ hướng dẫn ào ào, cố gắng hỏi mà toàn chả chịu giải thích hoặc nói rất qua loa. Mình đang phân vân không biết có nên đăng kí thi lại không vì nếu mua thêm giờ tập sa hình mà lại gặp thầy vớ vẩn thì cũng bằng không.
Có ai có kinh nghiệm trên sân sa hình Bình Chánh thầy nào dạy tử tế, giải thích rõ ràng và không luôn miệng mắng chửi, tạo sức ép cho học viên không? Chia sẻ giùm với nha. Cảm ơn nhiều!

• Like
Reactions: hieutran1986
Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mình mới thi rớt sa hình B2 ở Hoàng Gia hôm đầu tuần. Cảm thấy do lái chưa đủ mặc dù đã mua thêm 2h (+2h có sẵn) vì thầy cứ hướng dẫn ào ào, cố gắng hỏi mà toàn chả chịu giải thích hoặc nói rất qua loa. Mình đang phân vân không biết có nên đăng kí thi lại không vì nếu mua thêm giờ tập sa hình mà lại gặp thầy vớ vẩn thì cũng bằng không.
Có ai có kinh nghiệm trên sân sa hình Bình Chánh thầy nào dạy tử tế, giải thích rõ ràng và không luôn miệng mắng chửi, tạo sức ép cho học viên không? Chia sẻ giùm với nha. Cảm ơn nhiều!

Chắc thi chung đợt, vì mình đậu hồi đầu tuần ở sân Hoàng Gia sau khi bị rớt lần 1 hồi tháng 3. Kinh nghiệm là đừng phụ thuộc vào thầy trên bãi thi. Nên lên mạng xem clip hướng dẫn rồi học thuộc lòng, sau đó ra kiếm bãi sa hình nào gần nhà, thuê 1h chạy để kiểm nghiệm kiến thức của mình. Nguyên tắc sa hình chỗ nào cũng như nhau thôi. Sau đó đặt lịch tập cảm ứng từ 6AM -> 7.30AM ngày thi, vì giờ này vắng xe dễ tập hơn, chủ yếu là quen với cách chấm điểm của máy và các điểm canh trên sân thi. Chạy một mình tốt hơn là có thầy kèm, vì khi bị sai mình nhớ rõ hơn. Bài thi không khó, mẹo của nó có đầy trên mạng.

• Like
Reactions: Jomsviking
Tập Lái
9/1/18
28
1
1
33

M chia buồn với b nha.
Mà b cho m hỏi trong quá trình b học, bạn có lên youtube tham khảo không, các clip của kênh học lái xe không khó và nhiều kênh khác về thi sát hạch b2 đó bạn. Nếu có thì thôi, nếu k thì b đi tham khảo nha, m hay xem trên đó.
Và m xin hỏi thêm là hôm thi vừa rồi bạn đã sai ở bước nào b có thể chia sẻ để m và mn sắp thi rút kn dc k? Cảm ơn b nhiều nha.

Hạng B2
10/10/17
175
98
28
39
Hoc thay Hieu D dung khong? thay nay chuyen gia chui. O bai tap co the kiem thay Diep se huong dan tan tinh hon.

• Like
Reactions: lazzy_vn
Tập Lái
3/12/17
19
6
3
37
Cứ thuê đi học thầy không tốt thì vào face chat thẳng với bên hoàng gia mình cũng thi trượt hôm 9/4 do gặp ông thầy ab lúc học sa hình cũng đã complain với bên Hoàng gia rồi nên được hoàng gia hỗ trợ hết mình bữa thi mình xui quá rớt bài ghép ngang về tới đó còn 100đ vậy mà rớt. Mình đang sắp xếp thuê thêm 2h tập với hoàng gia chuẩn bị thi lại đây. Học ở hoàng gia có gì không hài lòng thì có complain thẳng cho trung tâm thôi bảo đảm bạn sẽ hài lòng còn nếu bạn không trao đổi im lặng chấp nhận vậy thì mình thiệt thôi vì trung tâm họ có biết bạn học thầy đó như nào có tốt không vì quá nhiều học viên mà.

• Like
Reactions: Yellowfish9x
Tập Lái
2/4/18
45
27
3
34
Mấy bác cho hỏi học hoàng gia thì mình khám sức khoẻ ở đâu nhanh gọn vậy, em cảm ơn