Hạng B2
8/9/16
419
338
63
46
trước ngày thi tranh thủ lên sớm, đứng ngoài xem xe nào thầy chỉ tận tình thì tới lúc xuất phát xin vào ngồi ghế sau (xe chưa có ai ngồi); tìm xe vios số >=30 (chủ yếu lấy kinh nghiệm, B1or B2 ko quan trọng)

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Khổ thật
Hồi tôi thi ở Philippines, học chỉ có 2 ngày
Ngày đầu học, thi lý thuyết
Ngày sau học, thi thực hành - ôm em U - Oat chạy tới lui là xong
Lấy Student permit - sau 30 ngày có bằng luôn
Ở xứ thiên đường học rất nhiều - " ra trường" bị canh để phạt
Nản
Philippines nổi tiếng vụ này rồi mà bác, một trong những nước cấp bằng lái dễ nhất trong ĐNÁ. Nhưng không biết tỉ lệ người chết vì TNGT là bao nhiêu so với xứ Vịt.

Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
Do bữa thi xui rớt quả ghép ngang cay thật rút kn học lại thôi.
Bài ghép ngang em hỏi mấy người, đa số là ghép nhưng cảm biến chưa nhận, loay quay một hồi, 1 là hết thời gian bị trừ điểm liên tục đến rớt, 2 là thoát ra luôn (coi như bỏ bài rớt liền)...
Cũng nhắc chỗ mấy anh em ai chưa thi, khi học chú ý hỏi thầy cách chỉnh. Có thể mình canh không chuẩn dẫn đến ghép không đạt, nhưng cần phải chỉnh cho nhanh. Em bữa được thầy Điệp chỉ cách chỉnh bài này, dư thì chỉnh sao, thiếu chỉnh sao....Bữa thi em cũng phải chỉnh, nhưng tốn thời gian cho bài này khoản 1 phút thôi.

Tập Lái
25/7/16
6
9
3
38
Bài ghép ngang em hỏi mấy người, đa số là ghép nhưng cảm biến chưa nhận, loay quay một hồi, 1 là hết thời gian bị trừ điểm liên tục đến rớt, 2 là thoát ra luôn (coi như bỏ bài rớt liền)...
Cũng nhắc chỗ mấy anh em ai chưa thi, khi học chú ý hỏi thầy cách chỉnh. Có thể mình canh không chuẩn dẫn đến ghép không đạt, nhưng cần phải chỉnh cho nhanh. Em bữa được thầy Điệp chỉ cách chỉnh bài này, dư thì chỉnh sao, thiếu chỉnh sao....Bữa thi em cũng phải chỉnh, nhưng tốn thời gian cho bài này khoản 1 phút thôi.
bửa mình cũng dính bài ghép ngang, đậu gần sát mà cảm biến chưa nhận. Nhớ lại bài thầy chỉ hôm trước, chỉnh lại, Bing. :D
Mới thi thứ 2 tuần trước mà hôm nay hoàng gia gọi ngày mai đi lấy bằng rồi. Đúng 8 ngày :D

Tập Lái
9/1/18
28
1
1
33
bửa mình cũng dính bài ghép ngang, đậu gần sát mà cảm biến chưa nhận. Nhớ lại bài thầy chỉ hôm trước, chỉnh lại, Bing. :D
Mới thi thứ 2 tuần trước mà hôm nay hoàng gia gọi ngày mai đi lấy bằng rồi. Đúng 8 ngày :D

B chỉnh qui tắc 1-2-1 hả b?

Tập Lái
9/1/18
28
1
1
33
Không biết phải 1 2 1 hay không. Nhưng do chưa vào sát nên thầy bảo đánh hết laí qua bên phải, chạy lên 1 chút, rồi đánh hết lái qua trái rồi thực hiện vào chuồng 1 lần nữa.
Đúng là 1-2-1 đó b, cảm ơn b đã chia sẻ nha, m đang tham khảo, thứ 7 m thi rồi. Lo quá.

Tập Lái
9/1/18
28
1
1
33
Có ai không, m muốn hỏi, nay m thi mà giờ này m đang phân vân là, khi qua hàng đinh, tâm vô lăng ngay chổ giáp mí trắng mí đen và cây cột điện phải k mn?

Tập Lái
9/1/18
28
1
1
33
Có nắp chai nước thầy can sẵn rồi mà. Đi làm sao có thẳng vào cột là được

Hihi, tại hôm qua dợt xe mà thầy m quên để nắp chai nước dô, nên m phải căn dấu trắng nhỏ xíu trong xe. Vậy đi thi họ sẽ để nắp chai cho m hả bạn, và canh ngay cột, là cột điện ngay giáp mí đen trắng ha b, cảm ơn b nha. Trưa nay m thi rồi mà h tâm lý ở đâu đâu. Haizzz.