Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
Tiếc là một cánh én chẳng làm nên mùa xuân.
ít ra bác ấy làm mùa xuân nhỏ cho chính bác ấy. vấn đề không phải là thành công hay thất bại trong việc thương lượng của bác ấy với tài xe tải xin nhường đuờng, mà là bác ấy đã dũng cảm làm và có case để mọi người tham khảo. Trong cuộc sống không cứ nhất thiết là phải làm cái điều thành công, cái chính là chúng ta cảm thấy nên làm điều đó vì điều đó có ích không chỉ riêng bản thân chúng ta.

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Nhiều khi em dừng chờ đoàn xe phía trước đang kẹt mà có cha nội phía sau bóp kèn inh ỏi, rồi còn mở cửa chạy lên gõ kính xe em kêu em bị khùng sao ko chạy đi, em nhìn ổng cũng lớn tuổi rồi nên ko đôi co, chỉ lắc đầu ngao ngán nhìn thôi. Đi xe cũng xịn mà ý thức đúng là đem bán hết lấy tiền mua xe luôn cmnr

Hạng B2
16/12/10
487
56
28
Bình Dương
Ở BD em ghét nhất mấy xe biển LD. Chạy xe như trong rừng vây.
Nhưng tx như vậy đã góp một phần cho bọn nước ngòai xem thường người Việt.

• Like
Reactions: LOCPHATNGUYEN
Hạng B2
9/2/06
107
41
28
nhacviet.com
ráng nhịn cho nó lành,chấp chi một số kẻ óc bả đậu khi lưu thông.Trong não chắc không có chút xíu nào.......NÃO.

Nói tới đi bộ mới tức. Công ty em trên đường cmt8 có cái lề đường rộng, em đi trên lề cũng gần sát nhà mặt tiền, có 1 thằng chạy lên lề em thấy nó có xu hướng càng ngày càng đâm vào em, em tưởng nó quẹo vô nhà mặt tiền gần chỗ em đi,nên em càng nép vào sát nhà
no chạy cố ý thẳng vào em rồi sượt cái tay cầm vào người em, em nói nó mày điên hả chỗ lề đường dành cho người đi bộ mày leo lên rồi còn ủi vào tao, nó nói voi em câu "mày ko biết tránh ra để tao chạy hả". Em điên tiết đôi co với nó thêm 1 câu, bà con xung quanh nhìn, nó chạy đi sau khi quăng 1 trang tiếng đan mạch.
trên đời này em chưa thấy thằng nào điên như thằng này

Tập Lái
19/9/15
43
191
33
44
Em vừa bị kẹt xe trên QL13, em trong KCN Việt Hương ra hướng về TPHCM. Em có xuống xe nói với mấy anh tải, cont là "đừng có lấn tới nửa, phía trước không thể chạy thì mấy anh sao chạy được nhường 1 chút cho anh em trong kcn ra" . Nhường 1-2 phút chắc thành điều xa xỉ . Ý thức lái xe giờ tệ đến thế sao?[pagebreak][/pagebreak]
Em là ngừoi mặc áo thun xanh đó:3dcuoi:
ý thức là vậy đây, kẹt xe ở nút Mỹ thuỷ, Cát Lát quận 2, và xe biển số đỏ lũi vào line xe máy luôn
Anh em lái xe sao ý thức là điều xa xỉ
Anh em lái xe sao ý thức là điều xa xỉ

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Hình ảnh này thì E luôn gặp trên XL Hà Nội Bác à, nhất là phía từ Ngã 3 Vũng Tàu về Cầu SG, Xe khách, xẽ tải và cả Container cũng lấn làn Xe Máy tuốt, nhiều khi Xe máy phải chạy trên lề đất đó Bác à.

Hạng D
4/4/16
1.810
3.117
113
Tp.HCM
Nói tới đi bộ mới tức. Công ty em trên đường cmt8 có cái lề đường rộng, em đi trên lề cũng gần sát nhà mặt tiền, có 1 thằng chạy lên lề em thấy nó có xu hướng càng ngày càng đâm vào em, em tưởng nó quẹo vô nhà mặt tiền gần chỗ em đi,nên em càng nép vào sát nhà
no chạy cố ý thẳng vào em rồi sượt cái tay cầm vào người em, em nói nó mày điên hả chỗ lề đường dành cho người đi bộ mày leo lên rồi còn ủi vào tao, nó nói voi em câu "mày ko biết tránh ra để tao chạy hả". Em điên tiết đôi co với nó thêm 1 câu, bà con xung quanh nhìn, nó chạy đi sau khi quăng 1 trang tiếng đan mạch.
trên đời này em chưa thấy thằng nào điên như thằng này
Bữa trên CMT8, có xe taxi Ptrang đang quay đầu gần xong rồi, mọi xe đều đã dừng lại đợi xe taxi quay đầu xong, có 1 thím chạy 2b chở 2 đứa 5-6 tuổi phóng lên nói: trời ơi leo lên lề đi đi, gì mà hiền quá vậy trời!..lao ầm lên lề phóng đi vút….chạy lên tới cv Lê Thị Riêng thì em cũng gặp lại thím đó em nghĩ: Leo lên lề đi rồi cũng có nhanh hơn được đâu. Vô văn hóa

Hạng D
8/5/16
2.228
6.130
113
khi em nói với anh xe tải ảnh thì ảnh còn rấn tới và bóp còi tỏ vẻ khó chịu nửa,
Anh tải kiệm lời quá.
Ý ảnh là "mài ngon qua bên chiều ngược lại xin nhường luôn đi, có đủ chổ cho mài qua thì tau mới nhường!" :D (chứ ko bác len qua đầu xe tải xong kẹt chiều bên kia, bác đứng yên trước đầu nó thì có mà kẹt cả nút)

Hạng C
1/8/14
769
621
123
45
phải góp gió thành bão bác ơi
Phục hành động và Thích câu nói của bác nhưng ở đời còn có câu Dã Tràng Se Cát Biển Đông nữa đó bác ! Túm lại anh em ở diễn đàn sẽ cố gắng chấp hành tốt Luật và có Văn Hoá khi tham gia Giao Thông ! Chúc bác và gia đình luôn mạnh khoẻ !

Hạng C
1/8/14
769
621
123
45
phải góp gió thành bão bác ơi
Phục hành động và Thích câu nói của bác nhưng ở đời còn có câu Dã Tràng Se Cát Biển Đông nữa đó bác ! Túm lại anh em ở diễn đàn sẽ cố gắng chấp hành tốt Luật và có Văn Hoá khi tham gia Giao Thông ! Chúc bác và gia đình luôn mạnh khoẻ !

• Like
Reactions: LOCPHATNGUYEN