Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Anh em lái xe sao ý thức là điều xa xỉ
Em vừa bị kẹt xe trên QL13, em trong KCN Việt Hương ra hướng về TPHCM. Em có xuống xe nói với mấy anh tải, cont là "đừng có lấn tới nửa, phía trước không thể chạy thì mấy anh sao chạy được nhường 1 chút cho anh em trong kcn ra" . Nhường 1-2 phút chắc thành điều xa xỉ . Ý thức lái xe giờ tệ đến thế sao?[pagebreak][/pagebreak]
Em là ngừoi mặc áo thun xanh đó:3dcuoi:

Last edited by a moderator:
Hạng B1
29/1/09
95
59
18
Em bị hoài, nhất là khúc đường Trường Chinh quẹo trái để vô Pandora hoặc cái đường cạnh đó. Chuyên môn bị xe tải/khách/xe con... mỗi sáng kẹt cứng ngắc chỗ đó nhưng nhất định cứ con này nối con kia đứng chơi. Đứng vậy làm những xe muốn rẽ trái không rẽ được, dính thêm chùm bên làn bên này.
Mà cái chuyện thấy đằng trc không chạy đc thì mình dừng nhường cho người ta quẹo thì có mất gì của mình đâu, lát chạy đc là mình lại nối đuôi xe trước thôi mà.
Chán cho cái văn hóa lưu thông của phần lớn bác tài.

Hạng D
11/6/14
2.410
12.176
113
Bây giờ e thấy chuyện chen lấn này trở nên bình thường, hôm e đi đón F1 bằng xe 2B, e vào vòng xoay Phạm Văn Đồng & Nguyễn Văn Nghi em dừng lại nhường cho 2 chiếc ỉn phía PVĐ đi trước thế là thằng đi chiếc Cruze màu đỏ phía đường Lê Quang Định nhấn ga vọt tới đúng lúc xe em chạy lên, thế mà nó còn kênh em rồi bấm còi inh ỏi, em đang chở 2 nhóc nếu k là em dựng xe chơi với nó rồi

Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Nếu CSGT làm nghiêm vụ dừng giữa giao lộ thì không có cảnh ùn tắc như vậy. Trong nội thành Sài Gòn cũng hay ùn kiểu đó dù giữa giao lộ có kẻ vạch cấm dừng.

Hạng B2
1/7/10
422
453
63
Đa số không biết nhường là gì đâu các anh ơi. Xe máy xe hơi cũng vậy. Thấy người ta qua đường hoặc qua gần hết rồi thì nhấp thắng có vài giây cho ngta qua là mọi người đều được đi nhanh, đằng này qua gần hết nó cũng ráng chen vô qua như thể không qua là mất gì của nó vậy. Hậu quả là xe đang qua chặn dòng xe gây ùn. Ý thức phải xây dựng từ nhỏ. Như sáng nay em đạp xe khi dừng đèn đỏ. Trong khi các xe khác đều chạy khi đèn đỏ còn 8s thì có một anh chở con nhỏ vẫn chờ đèn xanh, em chạy ngang nghe ảnh nói với con người ta chạy vậy là bậy. Ngược lại, trước đó thì một anh chở vợ và 2 con đi ngược chiều vô tư từ giao lộ Phan Văn Hớn Trường Chinh để vô Nguyễn Văn Quá, chuyện thường ở huyện - đi như vầy sao mà dạy con, vì chính họ làm gương xấu, dạy con họ đi ngược chiều vô tư, sau này nó lớn nó cũng làm vậy.
Anh em mình bức xúc nói trên đây cho đỡ tức chứ chả ai xem mà thay đổi.

Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Đa số không biết nhường là gì đâu các anh ơi. Xe máy xe hơi cũng vậy. Thấy người ta qua đường hoặc qua gần hết rồi thì nhấp thắng có vài giây cho ngta qua là mọi người đều được đi nhanh, đằng này qua gần hết nó cũng ráng chen vô qua như thể không qua là mất gì của nó vậy. Hậu quả là xe đang qua chặn dòng xe gây ùn. Ý thức phải xây dựng từ nhỏ. Như sáng nay em đạp xe khi dừng đèn đỏ. Trong khi các xe khác đều chạy khi đèn đỏ còn 8s thì có một anh chở con nhỏ vẫn chờ đèn xanh, em chạy ngang nghe ảnh nói với con người ta chạy vậy là bậy. Ngược lại, trước đó thì một anh chở vợ và 2 con đi ngược chiều vô tư từ giao lộ Phan Văn Hớn Trường Chinh để vô Nguyễn Văn Quá, chuyện thường ở huyện - đi như vầy sao mà dạy con, vì chính họ làm gương xấu, dạy con họ đi ngược chiều vô tư, sau này nó lớn nó cũng làm vậy.
Anh em mình bức xúc nói trên đây cho đỡ tức chứ chả ai xem mà thay đổi.
chở F1 mà đi như bậy thì đừng mong thay đổi được, chỉ mong mọi người cố gắng nhường nhịn nhau chút ít thời gian thì sẽ thấy cuộc đời tươi sáng hơn