Hạng B1
19/8/14
56
37
18
Ho Chi Minh City, Vietnam
nhiều khi ra đường muốn nhường lắm. Nhưng vì nếu nhường cho các bác rồi lại bị những tên chơi tồi chạy lên lấp vô trước đầu lại khổ. Các bác có thấy tên Fortun không. Bác chủ vừa bước xuống là ông ta chạy chèn lên trước đầu liền mặc dù đếch qua được. Cuối cùng ông ta cũng có qua được trước bác chủ đâu. Trời thương nhũng người biết điều lắm. Haha.

Hạng B2
16/5/16
209
98
28
TP.HCM
cái thiếu ý thức dường như nó ăn vào tủy rồi đấy bác, đứng nhường thì cả ngày cũng không qua đc cái ngã 3 đó nữa

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Ý thức kém nó là hệ thống của cả xã hội do cái thằng to nhất nó tạo ra nên không thể nói hết được.
Nhưng "ngu" thì phải nói, chen lên chặn làn ngược chiều là tự tay bóp dái, tự mình chặn mình lại. Đặc biệt mấy bác xe tải, công, taxi... Không lẽ càng già não nó càng bé đi?

Hạng D
25/3/14
1.569
860
113
Mỗi lần em quẹo trái đều dừng giữa giao lộ đợi các bác 4B chiều ngược lại qua hết rồi em mới quẹo. Mỗi lần như vậy đều nhận được ánh mắt cũng như hành động thiếu thiện cảm của các bác tài 4B cũng quẹo trái giống mình. Đá đèn, bóp còi inh ỏi là hành động thường thấy.
Ko phải e ko tán thành việc nhường như vậy, nhưng bác nhường thế mà bác ko nghĩ rằng những xe phía sau bác đag xếp hàng dài chờ hả?vô tình lại gây ùn ứ sau xe bác đó!rồi những xe đi sau sẽ có nguy cơ bị xxx lụm bánh mì vì bị phán lỗi vượt đèn đỏ ạ!
E nóii ko phải bác bỏ qua ạ!

Hạng D
15/11/13
3.865
4.696
113
Ko phải e ko tán thành việc nhường như vậy, nhưng bác nhường thế mà bác ko nghĩ rằng những xe phía sau bác đag xếp hàng dài chờ hả?vô tình lại gây ùn ứ sau xe bác đó!rồi những xe đi sau sẽ có nguy cơ bị xxx lụm bánh mì vì bị phán lỗi vượt đèn đỏ ạ!
E nóii ko phải bác bỏ qua ạ!
Dạ em cũng nép qua trái rồi mới dừng chứ ạ. Bác nào muốn đi thẳng thì cứ việc xi nhan phải đi, luật cho phép vượt phải nếu xe bị vượt đang quẹo trái mà?

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Ý thức kém nó là hệ thống của cả xã hội do cái thằng to nhất nó tạo ra nên không thể nói hết được.
Nhưng "ngu" thì phải nói, chen lên chặn làn ngược chiều là tự tay bóp dái, tự mình chặn mình lại. Đặc biệt mấy bác xe tải, công, taxi... Không lẽ càng già não nó càng bé đi?
"Cái thằng to nhất nó tạo nên", đồng ý 2tay với bác

Hạng B2
20/12/15
247
269
63
44
Nói thật lòng với các bác, có 1 nguyên nhân rất quan trọng khiến cho kẹt xe đó là cách tính toán thời gian đèn đỏ rất ngu. khi các bác đi xe có để ý không là rất hay vướng đèn đỏ liên hoàn, tức là nhiều đèn đỏ gần nhau (cách vài trăm mét) nhưng bình thường chạy cái nào cũng vướng. Nếu như chịu khó tính toán để 1 xe bình thường chạy tốc độ 40-50 km/h trên đoạn đường 1km có 5 cái đèn đỏ mà người đó không phải dừng đèn nào thì sẽ góp phần rất lớn vào giảm thiểu kẹt xe, em thấy việc này cũng đơn giản thôi, chỉ cần vừa setup thời gian đèn đỏ vừa test thực tế thì được thôi mà. Em xin hết.

• Like
Reactions: LOCPHATNGUYEN
Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Mong mọi người lưu thông trên đường sẽ có những ứng xử văn minh. Mình không thay đổi được thế giới nhưng có thể thay đổi được bản thân và từ đó tạo được hiệu ứng lan toả (Halo effect).
Vd bạn dừng xe trước vạch nhường người đi bộ qua đường, xe sau nhìn thấy hành động của bạn và có thể học tập được điều tốt đó và lan truyền đến những người khác bằng những hành động tương tự.
F1 truyền F2, người đi trước truyền người sau. Hy vọng 20 năm nữa nước ta sẽ sánh vai cùng bạn bè Thái Lan, Malay :)))
Sánh vai Lào, Cambodia là hạnh phúc lắm rồi bác!