Hạng B2
21/9/06
315
0
16
RE: ảnh xe SF bị tai nạn

Trích đoạn: maranelo

dear KVang, Tuan1368, bovo04 ....
Tớ rất vui và củm động được anh chị em ân cần đề cập hòi thăm, :D, chả là tớ mới đi công tác La Mã, Phrăng xoa và Espana, mất 1 tháng, em SF lợn của tớ trước khi đi húc phải một con bò trên đường 1, kết quả chỉ vỡ kính còn lại không sao, tớ bèn đem giao phó cho các bác 199 MK, nằm luôn ở đấy 29 ngày, hiện đã thay được kính và tiết kiệm được 1 tháng tiền trông xe. he he

Về vụ đi công tác thì tớ có đôi nét thế này ạ, xin trình bày với anh chị em.
1. Santa Fe chạy ở châu Âu rầm rập, đời mới đời cũ đủ cả
2. xe Diesel chiếm quá nửa số xe hơi lưu hành trên đường
3. Tất cả xe Diesel đều là phun dầu điện tử hết
4. MẸc S, Bim X3, X5, ... dầu tất
5. Bim X3 dầu thua SF 200mới của các bác

kính các bác và chúc các bác vui khỏe lái xe an tòan
Bác ơi thua ở giá rổ phải ko ạ???;)

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58

@maranelo:Bác cho em hỏi giả sử chiếc xe tai nạn đó là STF- SLX(có 10 air bag) thì Bác nghĩ là bác tài có bị "đi" không ạh?

Hạng B2
15/11/07
272
1
0

Bây giờ chạy dầu mới là tiêu chuẩn châu Âu đấy các bác ơi.

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: maranelo

dear KVang, Tuan1368, bovo04 ....
Tớ rất vui và củm động được anh chị em ân cần đề cập hòi thăm, :D, chả là tớ mới đi công tác La Mã, Phrăng xoa và Espana, mất 1 tháng, em SF lợn của tớ trước khi đi húc phải một con bò trên đường 1, kết quả chỉ vỡ kính còn lại không sao, tớ bèn đem giao phó cho các bác 199 MK, nằm luôn ở đấy 29 ngày, hiện đã thay được kính và tiết kiệm được 1 tháng tiền trông xe. he he

Về vụ đi công tác thì tớ có đôi nét thế này ạ, xin trình bày với anh chị em.
1. Santa Fe chạy ở châu Âu rầm rập, đời mới đời cũ đủ cả
2. xe Diesel chiếm quá nửa số xe hơi lưu hành trên đường
3. Tất cả xe Diesel đều là phun dầu điện tử hết
4. MẸc S, Bim X3, X5, ... dầu tất
5. Bim X3 dầu thua SF 200mới của các bác

kính các bác và chúc các bác vui khỏe lái xe an tòan
Hoài của , biết thế bác đưa xe cho em mượn 1 tháng em kiếm tý sữa cho các cháu ..:D:D
Chia buồn với bác về vụ con bò nhé , sao bác ko chọn con nào nhỏ hơn mà đâm ..:D:D. Chủ nhật tuần sau nhớ đi off đầu tháng với anh em SFC nhé !

Hạng C
29/6/07
597
0
0
53
Hà Nội

Các bác cho em hỏi xe SFE nếu mua bảo hiểm toàn phần cho SFE thì giá cả thế nào nhỉ? xe mới, xe lướt? cty bảo hiểm nào có giá tốt? dịch vụ tốt vf có xưởng sửa chữa tốt các bác?

Bác nào đã mua rồi chia sẻ nhé.

Thks

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: truongptcl

Các bác cho em hỏi xe SFE nếu mua bảo hiểm toàn phần cho SFE thì giá cả thế nào nhỉ? xe mới, xe lướt? cty bảo hiểm nào có giá tốt? dịch vụ tốt vf có xưởng sửa chữa tốt các bác?

Bác nào đã mua rồi chia sẻ nhé.

Thks
Bác check chỗ 199 Minh Khai, bác Huy cũng bán bảo hiểm. Rổ rá hợp lí thì mua luôn ở đó, sau này sơn sửa chỉ việc vứt xe vào đó là xong. Hết 1 năm có khi tôi cũng tính cách này. Giá xe mới, tôi mua của Pijico là 9,6 triệu, khi cần làm bảo hiểm, đại lí mang giấy tờ đến tận nơi làm cho mình.

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Trích đoạn: Kienvang

Bác check chỗ 199 Minh Khai, bác Huy cũng bán bảo hiểm. Rổ rá hợp lí thì mua luôn ở đó, sau này sơn sửa chỉ việc vứt xe vào đó là xong. Hết 1 năm có khi tôi cũng tính cách này. Giá xe mới, tôi mua của Pijico là 9,6 triệu, khi cần làm bảo hiểm, đại lí mang giấy tờ đến tận nơi làm cho mình.

Bác mua rẻ thế! Xe bác họ tính bao nhiêu? E mua tất cả TNDS, TV,Máy,Cứu hộ miễn phí, thủy kích, tùy chọn ga ra ...nhìn chung tất tật hết những 14,4 tr Bác ạ!

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Trích đoạn: nhh2811

Trích đoạn: Kienvang

Bác mua rẻ thế! Xe bác họ tính bao nhiêu? E mua tất cả TNDS, TV,Máy,Cứu hộ miễn phí, thủy kích, tùy chọn ga ra ...nhìn chung tất tật hết những 14,4 tr Bác ạ!
Bác ơi đi STF có cần mua BH ngập nước ( thuỷ kích???) ko? Theo quảng cáo thì em nó có thể lội sâu 50cm. Em nghĩ ko có cơ hội cho BH làm ca này đâu nhỉ:):)

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Trích đoạn: Royal

Bác ơi đi STF có cần mua BH ngập nước ( thuỷ kích???) ko? Theo quảng cáo thì em nó có thể lội sâu 50cm. Em nghĩ ko có cơ hội cho BH làm ca này đâu nhỉ:):)

Em thấy gầm nó thấp hơn con nissan pathfider 3.0 trước của em nên em mua luôn. Mặc dù biết họng gió SFC nằm sát nắp capo. Xe mới chiều nó tý :D:D:D

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

@hunguyen123: Thứu nhất SLX cũng chỉ có 6 túi khí thôi bác ạ, thứ 2 đâm như thế thì cũng chỉ nổ 2 túi trước, các túi sườn và rèm chỉ bung khi có va ngang tương ứng ở mỗi bên. Trong trường hợp trên chỉ cần bác tài có thắt đai an toàn là có thể tránh được tử vong, thậm chí chỉ bị thương nhẹ vì đai chủ động đã kích hoạt cùng túi khí và phần vỏ xe bị biến dạng rất ít . Vậy bác hãy thắt đai cho an toàn nhé, vừa an toàn cho mình, vừa tránh xxx vặt, em có thói quen này từ rất lâu rồi. Em đã có kinh nghiệm take off (air bone) như bác này 10 năm về trước và em đã thấy được tác dụng của đai AT như thế nào.