Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: ảnh xe SF bị tai nạn

6 hay 10 không quan trọng bác Hunguyen123 à, vì bản chất của nó là túi khí rèm chạy quanh xe. Khác biệt giữa túi khí rèm Sidecurtain SRS (?) với loại xe có túi khí bình thường là xe đời SLX Delux trở xuống chỉ có túi khí lái+ tài hoàn toàn độc lập với nhau. Xe có túi khí rèm- SLX Hi-Delux, ngoài túi khí lái+ phụ sẽ có hệ thống túi khí rèm như trong ảnh sau:

ảnh xe SF bị tai nạn

ảnh xe SF bị tai nạn

ảnh xe SF bị tai nạn

Xem xong chắc các bác không quan tâm là có bao nhiêu túi khí nữa nhé. Cái chính là có sidecurtain airbag SRS hay không mà thôi? Đó là lí do nhiều bác hỏi tôi nên mua đời xe nào, tôi đã khuyên cụ cố lên để mua SLXHi-Delux : ngoài side-curtain còn nhiều thứ khác nếu độ được sẽ mất rất nhiều tiền: đèn Xenon, chìa khóa thông minh Smartkey, hệ thống siết vô lăng theo tốc độ P/s inductive steering.... Nhiều bác trước khi mua bảo chỉ có thể mua được MLX các thứ.... nhưng mua xong lại hỏi chỗ nào để độ đèn Xenon rồi lại thích cả smartkey khi xem thực tế...
Còn một thông tin chưa kiểm chứng, hình như loại SLX HiDelux 1 cầu chỉ là Euro3 nên gần như không bị hiện tượng hun chuột. Nếu vậy, các bác cứ chọn SLX HiDelux 2WD là quá ngon;)!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/3/07
359
0
18
40

Xác nhận với anh Kiến Vàng là SLX 2Delux 2WD của em chạy hơn 500km rồi chưa một lần hun chuột.
Ko biết là Euro 3 hay Euro 2 nữa. Mừng hay lo đây :D[8|]

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48

thêm vào ý bác kienvang STFE SLX 2DLUX còn thêm sươi ấm dãy ghế giữa nữa và nước rữa đèn xe cực kỳ pro ! . Xe mình chạy hơn 800 km , chưa thấy hiện tường khí thải có khi lại cải tiến thêm nữa rổi phải không bác kiến!

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

@Hungnguyen123:
Những nút đó không phải túi khí đâu, hình như là chỗ gắn túi khí rèm vào xe thôi. Khi cần bảo trì họ tháo những nút đó ra thì phải! Em đã đọc được thông tin này ở đâu đó nhưng không nhớ!
@ Chắc xe nào có chữ số 8 ở vị trí 10 trên số VIN là hết hun chuột rùi hay sao ấy nhỉ? nếu vậy vui quá :D;);)