Hạng C
20/2/04
881
0
18
VietNam
RE: ảnh xe SF bị tai nạn

Trích đoạn: maranelo

xe bác ấy chạy nhanh qua đường tầu, get air, + đánh lái, + landing rồi mất lái đâm vào tường.
Chạy cái kiểu này nguy hiểm vô cùng, giá mà bác tài cài dây an toàn.

Hạng C
9/11/06
575
1
18

ghê thật, mọi khi nghe cái chuông cảnh báo thắt dây an toàn mình chẳng để tâm gì cả, thôi thì giờ chạy đường dài nhớ thắt vô cho cẩn thận vậy

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Anh em SFC thống nhất là cứ lên xe là cài dây AT nhé , bác nào vi phạm em phạt 1 chai ... Vì tương lai con em chúng ta , đi cắt tóc , mát xa cách nhà 500m cũng đeo đai AT vào các bác nhé ..

Hạng C
16/3/05
574
1
18

Tương lai nhà em sau khi lên xe cài đai an toàn xong còn nhắc em đội mũ bảo hiểm cơ đấy.javascript:void(opener.AddText('[sm\=51.gif]'));self.focus();
Trích đoạn: Mrpinocio

Anh em SFC thống nhất là cứ lên xe là cài dây AT nhé , bác nào vi phạm em phạt 1 chai ... Vì tương lai con em chúng ta , đi cắt tóc , mát xa cách nhà 500m cũng đeo đai AT vào các bác nhé ..

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/11/07
272
1
0

Cài dây an toàn là điều số 1 mà em lên xe đấy, em chứng kiến nhiều vụ TNGT rồi nên kinh. An toàn là trên hết, mong các bác cũng quan tâm đến mình cũng như xe.

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58

Oh ,chào bác Superfox,lâu lắm em mới gặp lại bác,chắc bác mới đi công tác về hả?em cảm ơn bác về cái nón FIRELLI nhé :D:D,hẹn ngày hội ngộ.

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: hunguyen123

Oh ,chào bác Superfox,lâu lắm em mới gặp lại bác,chắc bác mới đi công tác về hả?em cảm ơn bác về cái nón FIRELLI nhé :D:D,hẹn ngày hội ngộ.
Bác Fox cho em đăng ký 1 cái Over Head nhé ..:D:D

Hạng C
29/12/04
507
0
16
HCMC
www.facebook.com

Trích đoạn: Mrpinocio

Trích đoạn: hunguyen123

Bác Fox cho em đăng ký 1 cái Over Head nhé ..:D:D

OK, de hom nao off anh mang đi cho, đang tính nhập 1 bộ lốp demo về nữa đấy :D

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58

@HD230LI:Cảm ơn bác đã chỉ giáo,em sẽ nhớ và nhắc nhở longleg thắt an toàn khi tót lên xe ạ:D:D
@hunguyen123: Thứu nhất SLX cũng chỉ có 6 túi khí thôi bác ạ, thứ 2 đâm như thế thì cũng chỉ nổ 2 túi trước, các túi sườn và rèm chỉ bung khi có va ngang tương ứng ở mỗi bên. Trong trường hợp trên chỉ cần bác tài có thắt đai an toàn là có thể tránh được tử vong, thậm chí chỉ bị thương nhẹ vì đai chủ động đã kích hoạt cùng túi khí và phần vỏ xe bị biến dạng rất ít . Vậy bác hãy thắt đai cho an toàn nhé, vừa an toàn cho mình, vừa tránh xxx vặt, em có thói quen này từ rất lâu rồi. Em đã có kinh nghiệm take off (air bone) như bác này 10 năm về trước và em đã thấy được tác dụng của đai AT như thế nào.
Em cố đếm air bag ở đây,đằng sau có 2 cái nút "airbag" ,hai bên là 4 cái

Ở giữa cũng có hai cái nút nữa,hai bên cũng có 4 cái airbag nữa

bên lái 1 cái,bên hành khách một cái nữa ,tổng cộng là 10 cái airbag đấy bác ợ
có người nói với em là đó chỉ là cái nút giả thôi,vậy làm sao biết ở đâu là cái nút thật phòng khi khẩn cấp mình có thể xìa cái "đít"có đồ chơi ra cho mấy thằng mất nết tênh vào đấy thoải mái các bác nhỉ?