Thảo Luận Áp suất lốp xe Vic

Tập Lái
23/5/05
8
0
0
Chào các bác,

Em chạy con Vit đã lâu, và có 1 điều thắc mắc nhưng cũng chưa tìm ra câu trả lời. Mong các bác giúp em.

Số là bánh của Vit thuộc loại to, nhưng chỉ số áp suất bơm lốp lại rất thấp (theo tiêu chuẩn là 1,6kg), tuy nhiên em toàn bơm 1,8 - 2 kg, mà nhìn vẫn thấy nó non non.

Trong khi đó một số người ngồi sau (em chỉ cầm lái chưa bao giờ ngồi sau xe), đều nói có cảm giác xe lốp non.

Mong các bác tư vấn cho em có nên "Vượt rào" bơm lên 2,5 kg không ạ?

Tập Lái
25/3/08
39
11
8
RE: Áp suất lốp xe Vic

Cảm giác xe lốp non nó là tật của con VIT này, thực ra là xe bị lắc ngang, em có nghe nói bác nào đây từng up lên 2kg chứ chưa thấy ai pump tới 2,5kg cả, nhà XS đã đưa ra con số 1,6 kg thì cứ 1,6 thôi bác ạ, có chăng lên 1,8 hoặc 2kg cho nó đỡ hao xăng ( xóc hơn) chứ đừng vượt rào quá.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.404
113
www.phindeli.com

em toàn bơm 1,6kg đi rất êm

bác mà bơm căng hơn ...2.0 - 2.5kg đi xóc ráng chịu nghen, xóc nhiều quá thì dàn táp-lô / đồ nhựa của bác nó sẽ lỏng ra và kêu như một dàn đồng ca, lúc đó bác có hối thì đã muộn:D

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113

Trích đoạn: tuando

em toàn bơm 1,6kg đi rất êm

bác mà bơm căng hơn ...2.0 - 2.5kg đi xóc ráng chịu nghen, xóc nhiều quá thì dàn táp-lô / đồ nhựa của bác nó sẽ lỏng ra và kêu như một dàn đồng ca, lúc đó bác có hối thì đã muộn:D

Vote cho pác lày phát !

Tập Lái
24/7/08
33
0
0

Trích đoạn: HTViking

Cảm giác xe lốp non nó là tật của con VIT này, thực ra là xe bị lắc ngang, em có nghe nói bác nào đây từng up lên 2kg chứ chưa thấy ai pump tới 2,5kg cả, nhà XS đã đưa ra con số 1,6 kg thì cứ 1,6 thôi bác ạ, có chăng lên 1,8 hoặc 2kg cho nó đỡ hao xăng ( xóc hơn) chứ đừng vượt rào quá.
Cái vụ này là của xe bác hay vit là thế hả bác, đã có bài nào nói về bệnh này chưa sao em tìm ko thấy nhỉ.

Tập Lái
25/3/08
39
11
8

Chào bác mắt xanh, bác mua được xe chưa ạ???
Lắc ngang là đặc điểm của VỊT chứ không phải xe em, đó là nhận xét chung của những người từng chạy Vitarra, bác có thể xem chi tiết ở đây nhé:

[link]http://www.otofun.com/showthread.php?t=187[/link]

doc
Tập Lái
30/6/06
33
0
0

Bác nào chỉ giáo giúp bây giờ thay lốp thì thay loại nào để đi êm hơn ạ (chủ yếu đi trong thành phố)