Tư Vấn Mua Xe AT hay MT???

AT hay MT?

• Total voters
    81
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Cấm đầu thì lúc vào dể, ra khó. Cấm đích thì ngược lại. Vấn đề là khi vào, tức là đang lái từ ngoài đường vào bãi, lúc đó con người đang ở trạng thái tập trung, các thao tác xử lý sẽ chuẩn xác hơn. Ngược lại, sau một vài giờ đi shopping, vui chơi, làm việc bộ não không có được sự tập trung cao nhất cho việc điều khiển xe. Chính vì vậy một sô nơi người ta yêu cầu cấm đích vào (vào khó, ra dể)
Anh này phân tích có vẻ có cơ sở khoa học nè:
Đi shopping đầu óc còn tỉnh táo đưa đít vào để lúc ra dễ.
Hèn chi chỗ mấy điểm nhà nghỉ du lịch các bác tài đi đường xa mệt mỏi toàn đưa đầu xe vào để sau khi nghỉ dưỡng sức khỏe hồi phục thì de ra cho an toàn.

• Like
Reactions: mx4b and nttanmam
Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
Ai sao chứ em thì đưa đít vào chuồng dễ hơn đưa đầu vào...... Ok vì đơn giản là đít xe khi ngồi ghế tài em thấy rõ đc 2 bên qua 2 gương hậu ngoài, còn đầu xe thì chỉ chính xác đc bên tài..... còn phía đầu xe bên phụ thì chỉ có phỏng đoán với áng chừng thôi! ;)

• Like
Reactions: nttanmam and bacai
Hạng C
14/12/16
580
340
63
Cơ quan mình có 02 Anh có bằng và chạy xe AT hơn 05 năm nên số km trải nghiệm chắc cũng nhiều nhưng không biết sao khi vào chuồng đậu xe ở nhà xe cơ quan luôn đưa đít xe ra ngoài, trong khi đó một cô nữ vừa lấy bằng tháng trước chạy xe MT de đậu vào chuồng rất nghiêm chỉnh rất ngay ngắn và đầu xe luôn hướng ra ngoài. Qua đây theo mình nghĩ có lẽ để làm chủ chiếc MT dễ dàng hơn thì phải ? Đây là điều rất cần thiết cho Driver khi tham gia giao thông.
Em k biết cái chuồng ở bên bro sao... chứ theo em là đít vào thì sẽ dễ hơn đầu và có việc gắp thoát lẹ ra cũng dễ hơn.

• Like
Reactions: nttanmam and bacai
Hạng B2
18/3/17
202
266
63
41
denvang.net
Lúc nào đít vào trước cũng dễ hơn và an toàn hơn vì xe nó quay kiểu compa và mình quan sát được 2 bên đuôi xe. Khi ra cũng dễ dàng và phù hợp kỹ thuật hơn. Còn đầu vào thì nguy cơ cạ sườn 2 bên cao hơn vì bánh sau ko đi theo bánh trước mà nó đi theo quỹ đạo khác. Lúc ra thì phải quan sát khó hơn vì khuất tầm nhìn ( đôi khi xe đông là phải có người báo mới ra được ) và khi ra phải lùi gần hết xe mới dám đánh lái.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Đầu vào trước - đít vào trước...
Tổng hợp ý kiến các bác:
+ MT chạy sướng mà dễ hơn
+ Chạy AT sướng mà nhàn hơn
+ trung hòa cả hai 1/2AT vừa sướng, vừa dễ mà lại vừa nhàn.
Kết luận lại là AT hay MT đây các bác?
Chủ thớt muốn xin ý kiến chọn AT hay MT mà.

Hạng B2
18/3/17
202
266
63
41
denvang.net
Đầu vào trước - đít vào trước...
Tổng hợp ý kiến các bác:

Kết luận : cụ chủ mua gì thì tùy cụ chứ giờ có hỏi 10 năm nữa cũng vậy à. 2 bên không bên nào thắng cả. Bên nào cũng có lý do , có ưu, có nhược, có đam mê, có sung sướng.......... và tỷ tỷ cái lý do....

Hạng B2
5/6/05
265
23
18
mua AT đi bác, tiện lợi hơn cho đường kẹt xe. nếu có thêm thì mua MT chạy đi chơi cuối tuần cho thỏa cái thú. còn k thì AT cho nó lành.

Hạng C
14/12/16
580
340
63
Sướng khi không có kẹt xe thôi... chứ mà kẹt dữ quá oải lắm. MT chạy phải tập trung nhiều hơn lúc đầu ốc khỏe thì k sao chứ lúc mệt roài là...