Tư Vấn Mua Xe AT hay MT???

AT hay MT?

• Total voters
    81
Hạng F
29/10/14
8.534
11.210
113
Nhiều pác ở trên cứ nói kiểu chọn MT là những ai chưa được động tới AT, rồi ko đủ tiền mua AT giời ơi đất hỡi. Nói vậy thì mấy thằng đại gia nghìn tỷ nó thích ở nhà gỗ lợp ngói là điên hết ah, hay nó ko thích ở nhà lầu. Hay nó éo đủ tiền để xây nhà lầu, nhà hiện đại mà lại đi ở nhà cấp 4 làm bằng gỗ và lợp ngói đất nung.
- Xin lỗi nhưng đó là sở thích của pác chủ. Nếu đã thích MT thì quất MT thôi

Hạng B1
22/6/17
64
20
8
43
Mình đang học lái xe b2 chuẩn bị thi và cũng chuẩn bị mua xe.chọn AT đi cho nhàn khoẻ nữa tập bà xã chạy luôn.vậy thì vợ chồng vui vẻ hạnh phúc nhân lên

• Like
Reactions: anhtuan8817
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Bà xã bác chủ chịu chạy AT là quá sướng rồi, đi du lịch tha hồ đổi tài - đi nhậu có người chở về. Em chạy AT năn nỉ vợ cả đi học lái xe thì vợ em toàn từ chối bảo: thứ 1 bả thấy 2B ẩu quá nhát tay, thứ 2 bả lái rồi thì em suốt ngày nhậu ....
Hồi xưa em học lái cũng thích MT lắm bảo AT chán này nọ, chạy xe ông anh MT có cảm giác control cái xe vui lắm ... nhưng sau cũng mua AT vì lí do sau:
1. Đi đường nội ô khoẻ người, để sức làm việc khác
2. Nếu MT thì phải những xe sport như mustang hay focus rs/st ... vừa cảm nhận nguồn sức mạnh của nó & cảm giác lái thú vị ??? Chứ MT mà là em buổi sáng hay rio ?? Thì cảm nhận gì bác chủ ??? Đó là lý do tại sao MT vẫn tồn tại trên các dòng xe sport hay muscle ... chứ mấy xe dạng city car thì mt chỉ cho dịch vụ thôi
3. AT ít ra còn có hi vọng share tài khi di du lịch xa ...

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Bà xã bác chủ chịu chạy AT là quá sướng rồi, đi du lịch tha hồ đổi tài - đi nhậu có người chở về. Em chạy AT năn nỉ vợ cả đi học lái xe thì vợ em toàn từ chối bảo: thứ 1 bả thấy 2B ẩu quá nhát tay, thứ 2 bả lái rồi thì em suốt ngày nhậu ....
Hồi xưa em học lái cũng thích MT lắm bảo AT chán này nọ, chạy xe ông anh MT có cảm giác control cái xe vui lắm ... nhưng sau cũng mua AT vì lí do sau:
2. Nếu MT thì phải những xe sport như mustang hay focus rs/st ... vừa cảm nhận nguồn sức mạnh của nó & cảm giác lái thú vị ??? Chứ MT mà là em buổi sáng hay rio ?? Thì cảm nhận gì bác chủ ??? Đó là lý do tại sao MT vẫn tồn tại trên các dòng xe sport hay muscle ... chứ mấy xe dạng city car thì mt chỉ cho dịch vụ thôi
AT+1, MT+1.

Hạng B2
29/8/16
102
76
28
32
Haha. Đi xa tài nhà em toàn dân chạy MT. Mua AT về rồi lại bán bác ạ. Còn bà cả nhà em đi đường xa toàn ngủ thôi. Ko hy vọng bà cả chạy dùm đc. Hehe

• Like
Reactions: nttanmam