Hạng C
nhimapdenlun nói:
Em xin tặng các Bác 1 thông tin hấp dẫn không kém . Có lẽ anh em OS đến nay vẫn nghĩ con RR của ông trùm du lịch vũng tàu có giá cao nhất Việt Nam , hoặc 1 vài con RR khác ... Em xin bật mí điều đó ko đúng . Chiếc xe mắc nhất Việt Nam tính đến hiện nay la con BMW 645i màu Bạc , vì con xe này không hề trốn 1 đồng thuế nào . ( xin phép giấu biển số xe )
Ngoài ra thêm 1 vài thông tin để các Bác hết hồn chơi , vì em co nhiều ông anh là chủ các salon ở Trần Bình Trọng cho biết : hầu hết giá tiền các Bác mua xe tại các salon đều cao hơn bình thường trung bình gần 20 ngan UDS . Ví dụ theo em vừa được biết . Chính xác 1 con BMW seri 5 đời 2006 giá chỉ co hơn 40 ngàn . 1 con CLS 350 chỉ tầm 70 đến 80K . 1 con Mer S 350 giá chỉ từ 120 đến 130K trở lại . Ngoài ra Lexus IS , ES , GS chỉ tầm 40K, 50K, 70K thôi .
Các Bác mua xe nên lưu ý để trả giá cho chính xác
Việc giá cả xe thì ai cũng biết giá cả là do mấy ông trong showroom quyết nhưng còn con 645Ci màu bạc giá cao nhất thì làm gì đến hả bác, con đấy base có ~ 60k, nộp hết thuế thì tầm 220k thôi chứ :(

Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas
Dạo này thị trường xe bắt đầu sôi động trở lại rồi :) . Cái tin Bugatti Veyron thì em có nghe ... nhưng chỉ là lời của dân buôn đang bàn tán . Hi vọng rằng sớm thấy em Bugatti Veyron xuất hiện :D .

Hạng D
5/7/07
1.834
3
38
OSCF - bị HS sll
nhimapdenlun nói:
Bật mí với mấy bác là 1 con BV đang nằm ở cảng Hải Phòng . Có lẽ không lâu nữa anh em OS có dịp tận mắt nhìn thấy BV trên đường phố Việt Nam . Hiện vẫn chưa biết ai là chủ nhân nhưng nghe 1 vài thông tin thi xe la cua Nguyễn Quốc Cường .
Bật mí thêm cho mấy Bác 1 thông tin là Nguyễn Quốc Cường là chủ nhân của 2 con Mer S550 và RR . Còn Lambo va Fer không phải là xe của y ma là của 1 người khác ( xin được giữ bí mật ) . Mỗi năm y tốn khoảng 20 den 30 ngàn để chạy tất cả các xe do ông kia nhâp về . Khi nào có người mua , y sẽ đem trả và đổi con xe khác .
Còn nhiều thông tin thú vị , lâu lâu post cho các Bác xem chơi

bao nhiu % tin dc bác ? :D:D:D:D:D
nhimapdenlun nói:
Em xin tặng các Bác 1 thông tin hấp dẫn không kém . Có lẽ anh em OS đến nay vẫn nghĩ con RR của ông trùm du lịch vũng tàu có giá cao nhất Việt Nam , hoặc 1 vài con RR khác ... Em xin bật mí điều đó ko đúng . Chiếc xe mắc nhất Việt Nam tính đến hiện nay la con BMW 645i màu Bạc , vì con xe này không hề trốn 1 đồng thuế nào . ( xin phép giấu biển số xe )
Ngoài ra thêm 1 vài thông tin để các Bác hết hồn chơi , vì em co nhiều ông anh là chủ các salon ở Trần Bình Trọng cho biết : hầu hết giá tiền các Bác mua xe tại các salon đều cao hơn bình thường trung bình gần 20 ngan UDS . Ví dụ theo em vừa được biết . Chính xác 1 con BMW seri 5 đời 2006 giá chỉ co hơn 40 ngàn . 1 con CLS 350 chỉ tầm 70 đến 80K . 1 con Mer S 350 giá chỉ từ 120 đến 130K trở lại . Ngoài ra Lexus IS , ES , GS chỉ tầm 40K, 50K, 70K thôi .
Các Bác mua xe nên lưu ý để trả giá cho chính xác
Bác có thấy mâu thuẫn ko bác, hay là bác vì người ngoài mà bỏ qua việc tư lợi của mấy ông anh bác ??? chắc người mua xe ở VN ngu lắm hả bác ? :D Những hơn 20k cơ đấy, theo em biết chỉ có mỗi Euro Auto là bán được xe với chênh lệch sau thuế 35k với chiếc 730Li thôi, mà bây h cũng phải giảm rồi ...

Last edited by a moderator:
Hạng C
27/11/07
516
1
0
cái giá của lexus mà về tới vn có 40k 50k thì quá khó tin. vì ở mỹ, base cũng gần bằng 40k/chiếc rồi, kô hiểu thuế kiểu j mà có 40k 50k/chiếc?