Tập Lái
2/3/18
1
0
1
29
Lần đầu tiên đăng bài nếu có sai Mod đừng ban tội em.
Chuyện là em đang làm vlog, chuyện củng không có gì đáng nói nếu như em không đổi đời camera.
Trước em quay bằng 2 con Sjcam4000 wifi nhưng hình ảnh bèo bọt quá nên em đổi qua con nikon keymission 170 vừa ra mắt năm ngoài ! Xem review thì thấy rất ổn trong tầm giá, có thể sánh ngang với hero ở nhiều mặt.
Thôi em vào luôn đây
Thường em quay thì bấm ghi âm ( điện thoại + mic ngoài ) chung với cái Camera ( tiện edit ) nên có thể nói ghi âm bao nhiêu phút thì camera ghi được bấy nhiêu phút nếu thẻ còn và pin còn.
Trước đó em quay 1 video dài khoảng 30 phút thì camera ghi đủ ( chia làm 2 file. 1 file 18 phút 18 giây và file kia là phần còn lại )
Củng thời điểm đó em tháo ra sạc pin ( sạc trực tiếp bằng sạc dự phòng không tháo pin ) hơn 30 phút sau thì em phải quay tiếp, vẫn như mọi lần em bấm ghi âm và video cùng 1 lượt.
File ghi âm 45~ thì đáng lý file video củng phải khoảng 45~ nhưng lần này nó chỉ có 2 file, 1 file 18 phút 18 giây và 1 file 1 phút 50 giây ( thiếu mấy chục phút )
Kiểm tra thì Pin còn ( vì bật vẫn lên ) và dung lượng thẻ còn hơn 20gb ( em sài thẻ 32gb )
Anh em nào có kinh nghiệm về việc này cứu em với :( Quay kiểu này có ngày em đột tử vì tức mà chết quá :(
Bác nào rảnh Camera hành trình cứu em với !!!