Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.923
113
35
nhà em bên Phú Hiệp Phú tân nè,tính nói bác chủ Thớt còn món cháo,cơm bò. ngoài ra có hến phơi của ngưòi chăm,ngon tuyệt vời...qua phà châu Giang rẽ phải hỏi mua bò viên,em đảm bảo các bác ko ngon ko lấy tiền.hehehe.
Tung lò mò bên đó cũng đảm bảo ngon hơn.
Chủ thớt ghé long xuyên mà o cho các cháu đi phà qua mỹ hoà hưng thăm bác tôn…cũng là thíu sót rùi…qua đó du lịt miệt vườn…ngồi chòi ăn uống món đồng quê cũng dân dã lắm
Nước thốt nốt thì ngày xưa e về hay mua của cái Cô xóm dưói,đảm bảo nguyên chất ko pha,sau này uống dọc dường tịnh biên với tri tôn thấy ko có ngon bằng.Bà ấy làm nước màu đường thốt nốt nữa,kho cá bá cháy.

Tuyệt à, .. công nhận An Giang quá hấp dẫn.. có dịp sẽ trở lại...

• Like
Reactions: win98_cd125
Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.923
113
35
còn món đặc sản là gái An giang đẹp,nên em hốt 1 con về làm vợ đó bác,nên giờ thành quê Vợ ..hahaha
Có lun hả, tính ra An Giang là vùng đất đáng sống quá hen, để em xuống kiếm lô đất dưỡng già có vẻ hợp lý.. kkk..
P/s: còn gì hay ở An Giang mấy bác kể lun nhé cho những người cần đi chơi sau này có thêm gợi ý..

• Like
Reactions: Xeloikeo
Hạng B1
11/5/17
74
90
23
31
Có lun hả, tính ra An Giang là vùng đất đáng sống quá hen, để em xuống kiếm lô đất dưỡng già có vẻ hợp lý.. kkk..
P/s: còn gì hay ở An Giang mấy bác kể lun nhé cho những người cần đi chơi sau này có thêm gợi ý..
Đi An giang mùa nước nổi nhiểu cá , đồ đồng ngon bác ah.

• Love
Reactions: Thảo Điền 68
Hạng B2
11/8/11
266
322
63
à-còn có cá Linh thì chắc bác cũng biết-nhưng mình thích cá heo ,bà chị vợ hay kho ăn-rất là ngon.
còn cá Hô khổng lồ thì giờ chắc ko còn-tầm 15 năm trước ngay khúc sông trước nhà vợ mình mình thấy họ bắt được ,cân cả trăm kg-mang lên xe ba gác chở ,rồi mấy quán nhậu Sg họ mua liền à.
đại loại về miền tây thì mình thấy chỉ có sông nước,ăn nhậu...gái đẹp. hết rồi

• Love
Hạng B1
11/5/17
74
90
23
31
à-còn có cá Linh thì chắc bác cũng biết-nhưng mình thích cá heo ,bà chị vợ hay kho ăn-rất là ngon.
còn cá Hô khổng lồ thì giờ chắc ko còn-tầm 15 năm trước ngay khúc sông trước nhà vợ mình mình thấy họ bắt được ,cân cả trăm kg-mang lên xe ba gác chở ,rồi mấy quán nhậu Sg họ mua liền à.
đại loại về miền tây thì mình thấy chỉ có sông nước,ăn nhậu...gái đẹp. hết rồi
Cá heo giờ nuôi nhiều rồi bác, cá heo tự nhiên giờ hiếm, nuôi ăn không ngon bằng cá tự nhiên ngày xưa, giờ có cá bông lau tự nhiên gần tết nước sông trong, khu vàm nao người dân thả lưới mới có nhiều, nấu canh chua, kho lạt, kho tộ ngon.

Hạng D
24/2/20
4.520
7.473
113
37
Chúc mừng bác chủ, em mới đi cần thơ 2N1Đ về hôm qua cảm nhận miền tây làm du lịch rất ok: niềm nở, nhiệt tình, rõ ràng và minh bạch ko có khái niệm chặt chém, chi phí cũng rẻ .

• Love
Hạng B2
23/1/15
162
156
43
Miền Tây thương nhớ. Miền Tây có 3 điều mà mọi người sẽ thích:
1/ Khí hậu: Chỉ có 2 mùa mưa nắng. Mưa không dai dẳng như Miền Trung, Nắng không đổ lữa như các Miền khác. Nhờ mưa nắng ôn hòa mà cây trái xum xuê, thức ăn thức uống ngon ngọt.
2/ Thổ nhưỡng: Đất đai trù phú, nhờ phù sa bồi đắp mối năm (giờ thì bị ngập mặn, mùa nước nổi không còn như xưa do phía thượng nguồn ngăn nước, làm thủy điện v.v) nên trồng gì cũng dễ, là vựa lúa của cả nước, trái cây thì không thiếu thứ gì.
3/ Con người: người Miền Tây vẫn giữ được nét chân chất, rộng lượng.
Có thời gian thì đi Đồng Tháp, Cà Mau cũng tuyệt vời lắm mọi người.
PS: Mình giờ đã thành người Miền Tây.