Tập Lái
12/9/10
49
0
0
@duy thắng : cám ơn bác ạh
@Jem bong : * em nó chứa được 65l ah..
* Xe không có bán tự động mà có 4 cấp số để chạy tới từ mạnh đến yếu...là L - 2 - 3 - D.
* vợ 2 mừh fai gọi baby thôi nhưng có điều nó giống con trâu hơn..:))
@ LX : cám ơn bác khen ạh...ở q2 đó bác...
@ vcvladalat: hjhj...vì tính kinh tế nên đành fai thế..hjhj...nhưng thật sự cách ấy tiết kiệm khá nhiều ấy bác ạh..:D
@ZingerGLS: bác tới mấy tiệm dt ở gần ngã tư 3/2 với Sư Vạn Hạnh..bác đi theo đường 3/2 ra hướng nguyễn tri phương khoang 50m ( vừa qua ngã tư SVH) bác nhìn bên tay phải có một tiệm dt chuyên bán phụ kiện dt...bác vào mua 1 dây có 2 đầu jack là 3.5mm rồi bác mua thêm sợi nữa là đầu 3.5mm (đầu cái để ghim nối vào đầu 3.5mm kia) và đầu vào dt bác...

Tập Lái
12/9/10
49
0
0
hjhjhj..thanks bác ạh...

phải chi xe này toyota làm 3.5v thì fai nói...2.7 không đủ tải để em nó lướt thướt tha như Innova...nếu bác nào thích lái kiểu chặt chẽ thì em khuyen không nên xài em nó...:)

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113
18banh nói:
hjhjhj..thanks bác ạh...

phải chi xe này toyota làm 3.5v thì fai nói...2.7 không đủ tải để em nó lướt thướt tha như Innova...nếu bác nào thích lái kiểu chặt chẽ thì em khuyen không nên xài em nó...:)

có thể fortuner k đủ mạnh như những xe khác nhưng em bảo đảm với bác nó lướt thước tha hơn Innova. và tay lái nó cũng thuộc loại vừa chứ chẳng có nặng tí nào ( cũng như merc gl550 ) nên em thấy bác chê rất nhiều nhưng những dẫn chứng của bác lại ngược với thực tế ( với đa số các bác trên đây ).

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113
18banh nói:
chênh lệch hình như gầm 300m lận ah...
và có điều này truyền kinh nghiệm lại cho các bác...vì là số tự động nên e sữ dụng chữ D chạy suốt...và hết 1 bình xăng em chạy được 250km...(!?), rồi trong lao động có sáng tạo,em mới sử dụng số 2 và 3 ở tốc độ thấp....cụ thể từ lúc đềpa đến tốc độ 30km/h e sử dụng số 2..từ 30 ---> 60 em sữ dụng số 3 và trên 60 em mới sử dụng D nếu chạy theo cách đó em chạy hết bình xăng được gần 380km...
nên bây giờ chạy số tự động tay cũng quơ quơ như số sàn ----> nản...:(

bác xem lại cách chạy xe số tự động của bác nha, 60l / 250km là gần 25l/km thì có thể bác đã phá kỉ lục của mấy bác trong đây rồi

Tập Lái
12/9/10
49
0
0
nguoikhonglo nói:
18banh nói:
hjhjhj..thanks bác ạh...

có thể fortuner k đủ mạnh như những xe khác nhưng em bảo đảm với bác nó lướt thước tha hơn Innova. và tay lái nó cũng thuộc loại vừa chứ chẳng có nặng tí nào ( cũng như merc gl550 ) nên em thấy bác chê rất nhiều nhưng những dẫn chứng của bác lại ngược với thực tế ( với đa số các bác trên đây ).

em từng chạy kia carnival,innova,land 2006,jolie,camry 2004,lancer gala .....và tất cả các xe đó đều có tay lái nhẹ hơn fortuner nhiều...thì không biết các bác thế nào,bản thân em ngồi sau tay lái và từng chạy cũng không ít xe nên đưa ra so sánh thế thôi...

Tập Lái
12/9/10
49
0
0
nguoikhonglo nói:
18banh nói:
chênh lệch hình như gầm 300m lận ah...
và có điều này truyền kinh nghiệm lại cho các bác...vì là số tự động nên e sữ dụng chữ D chạy suốt...và hết 1 bình xăng em chạy được 250km...(!?), rồi trong lao động có sáng tạo,em mới sử dụng số 2 và 3 ở tốc độ thấp....cụ thể từ lúc đềpa đến tốc độ 30km/h e sử dụng số 2..từ 30 ---> 60 em sữ dụng số 3 và trên 60 em mới sử dụng D nếu chạy theo cách đó em chạy hết bình xăng được gần 380km...
nên bây giờ chạy số tự động tay cũng quơ quơ như số sàn ----> nản...:(

bác xem lại cách chạy xe số tự động của bác nha, 60l / 250km là gần 25l/km thì có thể bác đã phá kỉ lục của mấy bác trong đây rồi

thì như thế nên e mới đổi cách chạy là chuyển số như số sàn ấy..thì được ~380km/60l ....

Hạng D
11/8/10
1.328
21
38
http://hoanggiatuning.com
ZingerGLS nói:
xe bác em không ý kiến chỉ hỏi bác mua cái ngõ AUX ở đâu thế, chỉ em với

Bác lên Trung Tâm Điện Máy Phan Khang có hàng tá... và rất nhìu loại xin tha hồ lựa chọn....