Hạng C
8/8/13
505
220
43
cnoto08 nói:
Cay lap doc lap ngang deu thay duoc het minh da tug lam 2 cai k qua 200k 1 cai.co gi thac mac alo e huog dan cho telll.0989382538.

Xin bác nói rõ hơn đc ko ? Nói luôn trên này để anh em còn bík đc thêm.

Cám ơn bác trc.

Hạng C
2/6/09
987
346
63
Re: bạc đạn lap escape

mrinuni nói:
43k bác ah. Em đang lo là ko bík có hỏng 2 bên ko. Mà ko bík tại sao lại bị cái này bác nhỉ ?
Bác kiểm tra lại cao su chụp bạc đạn có bể không chứ xe em chạy 55k rồi mà bạc đạn chưa bị gì cả.Nếu cao su bể bác phải thay mới luôn chứ nước & bụi cát vào thì bạc đạn lại chóng hư lắm.

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/8/13
505
220
43

mãi hôm nay mới nhớ còn thiếu bác Rayban cái hình bạc đạn. Do hôm đó em bận đi làm nên để xe đó đi, chiều về thợ gói cho 1 bọc vừa cao su chân máy vừa bạc đạn, h mở ra chụp hình gửi bác thì lại ko up đc.

Giờ làm sao send qua bác hình nhỉ ?

Hạng C
2/6/09
987
346
63

mrinuni nói:
mãi hôm nay mới nhớ còn thiếu bác Rayban cái hình bạc đạn. Do hôm đó em bận đi làm nên để xe đó đi, chiều về thợ gói cho 1 bọc vừa cao su chân máy vừa bạc đạn, h mở ra chụp hình gửi bác thì lại ko up đc.

Bác gởi mail cho em nha,tks.
[email protected]

ntg confirmed
Hạng B1
14/9/04
65
129
33
bạc dạn láp hư triệu chứng no ntn nào bác, xe escape cua em dao này chạy dưới 50km/h no kêu o o , chay nhanh hơn thì đõ hơn không biết phải bệnh này không

Hạng C
8/8/13
505
220
43
ntg nói:
bạc dạn láp hư triệu chứng no ntn nào bác, xe escape cua em dao này chạy dưới 50km/h no kêu o o , chay nhanh hơn thì đõ hơn không biết phải bệnh này không

Xe em lúc bị hư thì đi thằng hay đánh lái trái/phải gì cũng nghe tiếng lục cục chỗ bánh trước, cụ thể là bánh trước bên phụ. Bác cứ đưa lên gầm rồi nhờ ai đó đạp ga, bẻ lái thử, đứng dưới nghe là biết ah. Đi nhanh hay chậm gì cũng kêu, em đi dưới 10km/h cũng kêu bác nhé.

Nếu bác có hư mà phải vào hãng thì bảo thay bạc đạn thôi, đừng để hãng nó vẽ, hôm nọ em bị vẽ cho 2 options: 1) gia công + thay láp giữa + dầu hộp số: 12tr. 2) thay láp giữa, ngoài + dầu: 20tr.

Hạng C
8/8/13
505
220
43

RAYBAN nói:
mrinuni nói:

[email protected]

Bác check mail giúp em nhé.

Hạng C
2/6/09
987
346
63

mrinuni nói:
RAYBAN nói:
mrinuni nói:

[email protected]

Bác check mail giúp em nhé.
Em đã nhận được rồi,tks bác.Tổng thiệt hại bao nhiêu vậy bác?

Hạng F
7/4/09
12.428
6.647
113
HCMC
www.flickr.com

RAYBAN nói:
mrinuni nói:
43k bác ah. Em đang lo là ko bík có hỏng 2 bên ko. Mà ko bík tại sao lại bị cái này bác nhỉ ?
Bác kiểm tra lại cao su chụp bạc đạn có bể không chứ xe em chạy 55k rồi mà bạc đạn chưa bị gì cả.Nếu cao su bể bác phải thay mới luôn chứ nước & bụi cát vào thì bạc đạn lại chóng hư lắm.

Xe em 85k vẫn OK