Hạng B2
2/8/12
174
50
28
36
Trả là e đang chạy xe dòng toyota nhập mỹ,tự nhiên 2 hnay thấy xuất hiện trên bảng táp lô dòng chữ MAINT REQD bác nào biết cách xoá chỉ giáo e với,e xin cảm ơn trước a.
Sau khi mod edit lại nội dung về đèn MAINT REQD cho anh chị tham khảo thêm

Đèn Maint Reqd​

Đèn MAINT REQD : nhắc nhở tới định kì thay nhớt . Thay nhớt xong và reset lại sẽ tắt đèn .

Đèn Maint Reqd
Đèn Maint Reqd

Cách reset : trên đồng hồ taplo có 1 cái nút để chỉnh ODO , TRIP A , TRIP B
Nhấn chọn TRIP A , off chìa khoá , nhấn và giữ nút chỉnh đó trên đồng hồ taplo khoảng 5s , On chìa không đề nổ máy nhé , tiếp tục giữ cho tới khi đèn MAINT REQD chớp chớp liên tục rồi tắt là xong . Hoàn thành reset .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/4/12
151
41
28
bác nên đem xe đến garage kiểm tra đi, hình như đây là lỗi check engine bên LD

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
1. BẬT công tắc điện.
2. Nhấn giữ nút reset công tơ mét.
3.TẮT công tắc và giử nút reset
4. BẬT lại công tắc điện NHƯNG KHÔNG ĐỀ MÁY, và vẫn giữ nút reset cho đến khi đèn báo Maint redq tắt.
Chúc bác thành công

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Ko sao hết ! Bác đem xe đi thay nhớt máy đi là tự nhiên hết àh ! Ko phải Reset gì hết ! Xe em để nhớt cũ vẫn ko báo lỗi vậy mà thay nhớt ( 10-40 ) chạy mấy bữa bị báo lỗi bèn xả ra thay nhớt đúng chuẩn ( 5-30 ) là OKE !

Hạng B2
4/12/05
335
8
18
45
HN
Vẫn phải reset bác ạ, có lẽ bác mang vào hãng thợ reset bác không thấy.
Một số xe đời cao có cảm biến độ nhớt, mực nhớt nếu thiếu, không đủ chất lượng cũng sẽ báo để thay thế bổ sung. Nếu không hết bác cho họ scan quét kiểm tra các cảm biến và xoá lỗi.

CHIEUCUONG nói:
1. BẬT công tắc điện.
4. BẬT lại công tắc điện NHƯNG KHÔNG ĐỀ MÁY, và vẫn giữ nút reset cho đến khi đèn báo Maint redq tắt.
Chúc bác thành công
Cảm ơn bác !
Đặt gạch theo dõi .

23/9/14
1.318
1.121
113
Thanh pho Ho Chi Minh
1. BẬT công tắc điện.
Chúc bác thành công
Cách này chuẩn với Seanna nè, đèn này báo đến kì bảo dưởng thôi, không phải lỗi.