Tập Lái
15/2/08
16
0
0
STF MLX 2008 đã có sẵn cảm biến lùi, em muốn gắn thêm cảm biến ở đầu xe thì có nên không, nếu lắp thì lắp ở đâu? Em mới lái, không quen nên cảm thấy khá cần thiết :mad::mad:

Hạng C
16/3/05
574
1
18
RE: Bác nào biết chỉ dùm em với

Trích đoạn: doremonicat

STF MLX 2008 đã có sẵn cảm biến lùi, em muốn gắn thêm cảm biến ở đầu xe thì có nên không, nếu lắp thì lắp ở đâu? Em mới lái, không quen nên cảm thấy khá cần thiết :mad::mad:

Lắp làm gì, cứ va vài bữa là cẩn thận ngay thôi.

Nếu bác gắn ở đầu xe thì suốt ngày nghe nó kêu tút tút à.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: doremonicat

Bác lắp làm gì hả bác, chính vì chưa quen nên bác cần chạy nhiều thì mới quen được chứ bác. Anh em cũng như bác thôi mà;). Vả lại, SF là dạng xe gầm cao, tầm nhìn phía trước rất dễ căn chỉnh, chỉ lưu ý bác góc chữ A kính lái, bác phải chú ý ngó nghiêng nhiều khi chạy.

Hạng B2
9/11/07
335
0
0
46

Em thì bị xước hai bên đầu xe nhiều lắm rồi nhưng chả cần lắp thêm cảm biến đâu vì có gì cứ gọi bảo hiểm làm lại cho đẹp. Theo em sau lần sơn lại là tay lái quen xe ngay pác ạ.

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

e tính lắp vì bà cả e tay lái lụa lắm phụ nữ nữa! em lắp cho an toàn lỡ bả canh ko đúng ủi người ta quýnh quán đạp lộn chân ga nữa là toi! mất công lên báo xe "điên" tập 3 thì khổ :D

Hạng C
16/3/05
574
1
18

Trích đoạn: nongdanhoclaixe

e tính lắp vì bà cả e tay lái lụa lắm phụ nữ nữa! em lắp cho an toàn lỡ bả canh ko đúng ủi người ta quýnh quán đạp lộn chân ga nữa là toi! mất công lên báo xe "điên" tập 3 thì khổ :D

Lúc dồn xe tắc đường thì nó kêu cho vang trời. Không hiểu có thể manual turn-off được không?

Hạng D
22/9/07
1.152
1
0

Trích đoạn: bovo03

Trích đoạn: nongdanhoclaixe

Lúc dồn xe tắc đường thì nó kêu cho vang trời. Không hiểu có thể manual turn-off được không?

:D:D:D:D

ai lại lắp ở đầu xe hả bác ??. Trước xe mình quan sát hết rồi còn gì ....

Tập Lái
15/2/08
16
0
0

hic hic các bác nói zậy thì thôi e ko lắp nữa, mà sao cái cảm biến nó không cho tắt bằng tay nhỉ? nếu xe e muốn lắp smartkey thì bây giờ làm thế nào nhỉ? tại mua xe có sẵn ở gara nên nó nhập là chìa khóa thường :(

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

Lắp thêm smart key là việc cực kỳ phức tạp và tốn kém. Tuy nhiên vẫn có 1 cách vừa tiết kiệm thời gian và chi phí, đó là.... bán con xe chưa có smart key đi, và tậu 1 em mới có smart key!

Tập Lái
15/2/08
16
0
0

Thế thì chịu rồi. Đành ngậm ngùi chia tay smartkey :(