Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Chất lượng vỏ và nội thất sẽ phản ánh chất lượng chiếc xe, người tiêu dùng thông minh sẽ nhận ra điều này.
Ở Việt Nam đa số ng tiêu dùng kém thông minh bác nhỉ :))

Tập Lái
27/6/16
18
4
3
HCM
Họ ko kém mà có thể là họ chưa thôi. Nhưng rồi sẽ có ngày họ nhận ra, hoặc giả họ nhận ra rồi nhưng phải cố ngậm bồ hòn làm ngọt, nếu ko chả hóa tự nhận mình nu à (nhiều người thuộc diện này). Cũng có thể, nhiều người chưa đc trải nghiệm nhiều dòng xe để có thể so sánh đc chất lượng giữa các dòng xe có chất lượng thực sự so với mazda Thaco lắp. Bạn bè và ở cty cũng có nhiều ng mua m3, cx5 sau 1-2 năm nó tn mình cũng biết, ông nào giữ gìn tốt thì tốc độ xuống còn chậm chứ nếu ko thì gọi là xuống dốc ko phanh, về độ ồn và vỏ mỏng thì ai cũng biết rồi. M3 đc cái thương hiệu nhật và nội thất bắt mắt, máy móc từ thời sky active ăn uống cũng tiết kiệm (lâu dài thì chưa biết tn), giá thì ko cao hơn nhiều so với xe hàn nên nó mới bán chạy. Cá nhân mình thà mua con xe hàn nhập linh kiện về vn lắp chứ ko mua hàng linh kiện 5 cha 3 mẹ của Trường Hải.
Các bác nói chuẩn quá. Mấy anh chỉ biết kiếm tiền, tiêu dùng không thông minh tẹo nào.
Kết luận: Em thuộc loại không thông minh.:p

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Họ ko kém mà có thể là họ chưa thôi. Nhưng rồi sẽ có ngày họ nhận ra, hoặc giả họ nhận ra rồi nhưng phải cố ngậm bồ hòn làm ngọt, nếu ko chả hóa tự nhận mình nu à (nhiều người thuộc diện này). Cũng có thể, nhiều người chưa đc trải nghiệm nhiều dòng xe để có thể so sánh đc chất lượng giữa các dòng xe có chất lượng thực sự so với mazda Thaco lắp. Bạn bè và ở cty cũng có nhiều ng mua m3, cx5 sau 1-2 năm nó tn mình cũng biết, ông nào giữ gìn tốt thì tốc độ xuống còn chậm chứ nếu ko thì gọi là xuống dốc ko phanh, về độ ồn và vỏ mỏng thì ai cũng biết rồi. M3 đc cái thương hiệu nhật và nội thất bắt mắt, máy móc từ thời sky active ăn uống cũng tiết kiệm (lâu dài thì chưa biết tn), giá thì ko cao hơn nhiều so với xe hàn nên nó mới bán chạy. Cá nhân mình thà mua con xe hàn nhập linh kiện về vn lắp chứ ko mua hàng linh kiện 5 cha 3 mẹ của Trường Hải.
Nội thất đẹp, ăn uống tiết kiệm, giá thì lại ko cao so với xe Hàn.
Thế xong lại bỏ qua để mua xe Hàn làm j bác nhỉ :)

Tập Lái
13/11/18
36
56
28
Xe nào chẳng có điểm mạnh điểm yếu. Nhà mình chạy Mazda vài năm, biết rõ điểm yếu của nó, nhưng ở tầm giá đó thì cũng không có gì phải phàn nàn. Xe Hàn giá cả rẻ hơn một chút, cũng có nhiều điểm vượt hơn Mazda nhưng cũng nhiều điểm thua sút (như cảm giác vần vô lăng chẳng hạn). Vậy nên mỗi người nên mua xe tùy vào nhu cầu và sở thích của mình, như bác không quan tâm lái thế nào, chỉ cần biết đi đến nơi về đến chốn thì cứ chốt xe Hàn tất nhiên chính xác hơn rồi.

Tập Lái
27/6/16
18
4
3
HCM
Nhân tiện hỏi các bác M3 đi thành phố 8.6l thì có cao quá ko (Đạp thoải mái ấy, không nắn nót)? :rolleyes:

Hạng B1
7/8/10
84
49
18
40
Bác nào ở Mazda Phú Mỹ Hưng
inbox giúp giá lăn bánh mazda 3 hathback + khuyến mãi +phụ kiện +Bh.....
Càng rõ ràng càng tốt( đỡ mất thời gian)

Cảm ơn!