Hạng B2
23/9/10
474
217
43
Cái vụ áp suất lốp này mình cũng có mấy thắc mắc sau, bác nào biết vào chỉ giúp với:
- Áp suất 4 lốp chẳng bao giờ bằng nhau, có khi chênh lệch nhau đến 4 psi. Chênh lệch vậy có sao không ạ ?
- Áp suất lốp thay đổi vào từng thời điểm khác nhau trong ngày dao động từ 33 psi đến 38 psi. Nó thay đổi thì mình biết vậy chứ cũng chẳng biết làm sao cả. Không biết có nguy hiểm không?
- Mình cũng có câu hỏi giống bạn này là áp suất lốp tiêu chuẩn ghi là 33 psi nhưng trên bảng cảm biến áp suất lốp thì chỉ thấy con số này vào buổi sáng khi vừa đưa xe ra khỏi gara, còn lại trong ngày sẽ nằm đâu đó 35 psi. Nên làm gì đây ?
khi bác vận hành thì không khí trong vỏ xe nó nóng lên thì làm áp suất tăng cao hơn bình thường thôi bác, ko vấn đề gì.

Hạng B2
17/9/16
110
84
28
41
từ hồi lấy xe không có thời gian vào lại diễn đàn. Chắc các bác cũng biết kiểm tra áp xuất lốp rồi. Nếu chưa thì em xin hướng dẫn đây.
Trên vô lăng có cái bên tay phải có cái nút Ok, phía trên thì có nút 2 tờ giấy chồng lên nhau ở giữa có cái cần gạt. Bác nhấn vào nút 2 tờ giấy chồng lên nhau nó sẽ xoay vòng giữa 3 chức năng : 1 thông tin tiêu thụ xăng, áp xuất lốp, menu điều chỉnh. Trong mỗi chức năng, nếu gạt gần gạt còn có thêm nhiều thứ khác.
Thông cảm hơi làm biếng xuống chụp hình cái vô lăng, giải thích vậy ko biết các bác hiểu ko nữa.
Nói chung là:

Tay trái : điều chỉnh Phone, Media, Radio.... Volumn, next...
Tay Phải : xem chế độ xăng, hành trình A, B, Cruse Control

Rất tiện.
Tối về thử luôn. Hôm con bé leo lên vọc kiểu gì mà em tìm hoài ko ra vụ này, phần lười đọc catalog.
Thanks Bác

Hạng B2
15/4/12
370
13.054
93
các anh cho em hỏi tý : cái dèn led ban ngày (bản 1.6 AT) mình tắt đc k mấy anh?
em mò trong bản điện tử hoài mà tắt k đc.
tucson 2016 full. em mò thì tắt đc.
thanks.

Hạng B2
17/9/16
110
84
28
41
các anh cho em hỏi tý : cái dèn led ban ngày (bản 1.6 AT) mình tắt đc k mấy anh?
em mò trong bản điện tử hoài mà tắt k đc.
tucson 2016 full. em mò thì tắt đc.
thanks.
Cái đèn ban ngày trên các bản đều không tắt được hay sao đó Bác. Em đang chạy bản 2.0 cũng ko tắt được Bác à.
Không biết Bác nào biết cách chỉ giúp. :)

• Like
Reactions: ptt307
Hạng D
11/10/09
1.520
7
38
47
Sài Gòn
Bác hỏi format thì nó là mp4 encode theo format gì đó bác coi trong hdsd nhé. Em test .divx thì nó work.
còn play video lúc chạy xe là bị chặn nhé, để tập trung lái. Cái màn hình nó hơi nghiêng về bên lái, và nhỏ nữa, cho con bác ngồi sau coi hư mắt hết.

Mình cũng đang bực cái vụ xem dvd này đây......F1 nhà mình thì đi xe hay xem mấy fim hh siêu nhân, Dragonball...mà h con Elantra này lại kg xem dvd được....nên đang định đi gắn cái đầu dvd khác vào....các bác có ai đã thay đầu dvd vào chưa cho mình review với....!! ;);)
Sẵn mình hỏi luôn có bác nào gắn Cam hành trình cho e nó chưa?? Loại nào phù hợp và total cp bao nhiều???

Tks các bác.......

• Like
Reactions: truongson83
Tập Lái
5/3/16
26
7
3
49
Mình cũng đang bực cái vụ xem dvd này đây......F1 nhà mình thì đi xe hay xem mấy fim hh siêu nhân, Dragonball...mà h con Elantra này lại kg xem dvd được....nên đang định đi gắn cái đầu dvd khác vào....các bác có ai đã thay đầu dvd vào chưa cho mình review với....!! ;);)
Sẵn mình hỏi luôn có bác nào gắn Cam hành trình cho e nó chưa?? Loại nào phù hợp và total cp bao nhiều???

Tks các bác.......
Em cũng nhu cầu cho F1 như bác, kg biết gắn thêm màn hình sau ghế trước dc kg nhỉ