HVH confirmed
Hạng C
1/2/13
734
16.706
93
Em sẽ ko mua xe Hàn nữa sau khi đi Forte 3 năm
Anh chạy con xe hạng C giá rẻ nhất của Hàn mà lại so sánh với xe hạng D của Nhật rồi cạch xe Hàn thì cũng hết biết.:D

Hạng B2
24/3/16
150
160
43
36
Mua xe củ phải biết text ,tiền nào của nấy chứ cái gì dể ăn ốc bươu vàng ăn hết rồi khó đến mình . Mua xe củ đừng mua xe rửa dọn theo kiểu mấy anh lái xe trong ngoài máy gầm láng koóng rửa hoá chất không tí bụi thì coi chừng soi cho kỹ .
Xe củ thì xe cùi xe ghẻ hay xe đẳng cấp gì cũng phải hư . Cứ chuẩn bị tinh thần 1 năm chấp nhận bỏ ra 5-10% số tiền mua chiếc xe đó để bảo trì bảo dưỡng sửa chữa đi thì mua không thì dẹp . Một số anh gom tiền mua cho đã nghĩ xe cao cấp sau hư được tới chừng trúng thuốc đổ bệnh nó hành mất ăn mất ngủ với nó rồi tuột quần garage .
Tâm đắc góp ý của anh quá, tư vấn giúp e 1 chiếc 2009-2011 nha a.

Hạng B2
24/3/16
150
160
43
36
Em chỉ sửa chữa thôi anh . Không hổ trợ mua bán a.
Sửa chữa càng tốt a ơi, jay là test xe phẻ re, e thì ko bít ji cả, a có hỗ trợ xem xe ko, tìm dc chiếc nào e phi thẳng tới gara a lun nhen, để a xử đẹp nó giúp e là dc.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Nói thật, có 800 c thì mua cmn xe mới keng xà beng cho nó thoải mái đầu óc.
Mua xe củ cho dù có bảo hành, bảo tỏi tận răng thì khi nó hư trên đường mình cũng sml cmn rồi

Hạng B2
24/3/16
150
160
43
36
Chả nà vợ em muốn đổi từ xe 7 chỗ về xe 5 chỗ, xe trước là một chàng trai Captiva đời 2010 đã quá già, luôi tốn cơm mà phục vụ chả được bao nhiêu... Thỉnh thoảng nại hay bị hỏng vặt chóng mặt, nhức đầu. Giờ em tính đổi qua Camry 2.0 đời 2015 (form mới gần nhất). Nượn nờ bonbanh.cơm, choxe.nét, các thể noại thì giá chào noanh quanh 850 củ. Với cái mức giá lày thì ló nại vượt qua cmn kỳ vọng của em là 800 củ. Nếu chi 850 củ thì em nại năn tăn hay thêm vài lựa chọn khác.
Thực tế thì giờ em thích đi sedan hơn vì chủ yếu toàn đi noanh quanh trong phố hàng ngày. Vậy lên em nên đây tham vấn thêm các anh. Nghe lói anh @Gừng 102 có con camry đời 2010 bóng noáng và ngon choét, nếu anh chưa bị ban lít thì nhả cho em vài nhời tư vấn nhé...
Anh tìm dc chiếc nào chưa a.

Hạng B2
13/12/16
139
86
33
Đồng Nai
Nói chung mỗi người mỗi quan điểm đánh giá và mỗi góc nhìn khác nhau. Chả có ai là đúng hết cả đâu!
Thích gì thì cứ mua cái đó mà xài.
Ko việc gì phải dạy khôn nhau.
Xe chỉ là phương tiện để phục vụ mình đi lai thôi mà...cứ bỏ ra 1 đồng thì nên cố gắng chọn sp có nhiều ưu điểm nhất trong giá trị đó để xài là được.
Em nhất trí với quan điểm của Bác hoadat.
Mục đích chính là mình mua xe để làm gì. Phục vụ công việc hay đi chơi, du lịch. Và Bác chủ thớt tự tay cầm lái trải nghiệm là hay nhất. Vì tiêu chí của mình đã có sẵn. Mình cần cảm nhận để đánh giá xe có đúng như mình nghĩ ko thôi.
Theo em người dùng xe ở Việt Nam chọn Toy nhiều đa số là doanh nghiệp hoặc dịch vụ. Vì họ cần sự ổn định, ít hỏng vặt để thuận lợi cho công việc của họ, và cửa hàng sửa chữa Toy hay phụ tùng thay thế rất dễ tìm. Họ không quan tâm nhiều lắm đến option nhiều hay ít.
Còn người dùng xe chọn xe có nhiều option vì thích, vì đam mê, muốn trải nghiệm, cảm giác với tầm tiền đó có nhiều option hơn thì việc gì phải chọn Toy.
Với lại bóc tem lúc nào cũng an tâm hơn xe cũ Bác chủ ơi. Vì bây giờ công nghệ tiên tiến. Các hãng mông má hay quá. Không biết đường đâu mà lần