Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
3/4/11
52
0
0
Em đang muốn mua một căn nhà tầm tiền 2-3 tỷ, nơi có thể phóng vào trung tâm nhanh, đường xá hạ tầng tốt, oto có thể vào nhà được. Hôm rồi em đi xem khu Era Đức Khải nhưng thất dân cư thưa thớt, và hơi xa. Giá tầm 19-23tr/m. Giờ em thấy khu Nam Long gần Quận 4 và PMH có căn 5,6 x10m, 3,5 tầng, giống biệt thự, trục đường 6m, giá rao là 3,1 tỳ. Nhưng khi tìm hiểu thì có nhiều người bán đất khu này trục đường 12m giá tầm 23/tr mét vuông. Như vậy sao căn 56m trên đường 6m kia có vẻ đắt hơn so với trục đường 12m?
Khu này có bảo vệ 24/24 thì phải. bác nào biết rõ khu này chỉ bảo em với ạ!

mgp confirmed
Hạng D
24/6/10
1.180
2.749
113
46
Q.7 TPHCM
Bằng giá đó bác mua Nam Long Phú Thuận đi,giá tương đối tốt,đi vào PMH theo trục đường Phú Thuận chỉ 1km.Nhưng mà bác xem lại nhé vì Nam Long thì không có 5,6x10 đâu,theo em thì đó là nhà phố kề bên thôi.Nếu cần mua Nam Long bác liện hệ em chỉ dùm cho

Hạng B2
23/4/08
287
10
18
Em cũng từng ở NL này rồi.NL Trần Trọng Cung này thì ok,gần chợ,trường học,bv.Khu này ban đêm yên tĩnh và cũng tạm an ninh.Có 1 chốt bảo vệ ngay đầu KDC.Theo em biết thì khu này chỉ có diện tích 5x20(or 25 gì đó) và biệt thự.Nếu khoảng 3 tỷ thì bác mua nền nhà phố ok.
Bác mua thì lưu ý là đường Huỳnh Tấn Phát từ Khu NL này đi xuống thì rất hay ngập.Còn khu NL thì thỉnh thoảng thuỷ triều lên thì vẫn bị nhưng rất ít(chỉ bị nước lên 1 chút ở mặt đường chứ ko ngập)

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Mấy cái dt 5.5x10 bác nói là giáp khu NL, do cá nhân tự phân lô lẻ bán. Lúc trc em cũng đc chào giá tầm 35tr/m2, dạo gần đây nghe nói giảm giá rồi. Như vậy cái giá 3.1 tỉ cho cái nhà 3.5 tầng trên mảnh đất nhỏ đó là quá mắc.
Còn khu NL thì dt nhà phố là 5x24, giá bác đưa ra chắc là giá nền biệt thự.
Nói chung mấy thằng dt nhỏ thì mắc hơn, chỉ có vậy thôi. Nhưng em thì k thích, vì là dạng ăn ké dự án :D

Tập Lái
7/5/12
3
0
0
bác ơi!! tầm 2-3 tỷ bác có thể tìm mua khu penhouse cũng đẹp bác ạ. Quận 7 có khu Ngọc Lan đó Bác.có sân vườn nho nhỏ luôn bác ơi.

12/10/07
2.646
10.496
113
Hoàng Gia nói:
Em đang muốn mua một căn nhà tầm tiền 2-3 tỷ, nơi có thể phóng vào trung tâm nhanh, đường xá hạ tầng tốt, oto có thể vào nhà được. Hôm rồi em đi xem khu Era Đức Khải nhưng thất dân cư thưa thớt, và hơi xa. Giá tầm 19-23tr/m. Giờ em thấy khu Nam Long gần Quận 4 và PMH có căn 5,6 x10m, 3,5 tầng, giống biệt thự, trục đường 6m, giá rao là 3,1 tỳ. Nhưng khi tìm hiểu thì có nhiều người bán đất khu này trục đường 12m giá tầm 23/tr mét vuông. Như vậy sao căn 56m trên đường 6m kia có vẻ đắt hơn so với trục đường 12m?
Khu này có bảo vệ 24/24 thì phải. bác nào biết rõ khu này chỉ bảo em với ạ!

Qúa mắc so với giá Nam Long. Căn nhà đó mà thầu xây thì chỉ vào khoảng 7-800 triệu thôi, vậy tính ra tiền miếng đất là hơn 2,3tỷ !!!.

VIP CARD MEMBER
14/9/09
811
82
28
50
sonata8x nói:
Em cũng từng ở NL này rồi.NL Trần Trọng Cung này thì ok,gần chợ,trường học,bv.Khu này ban đêm yên tĩnh và cũng tạm an ninh.Có 1 chốt bảo vệ ngay đầu KDC.Theo em biết thì khu này chỉ có diện tích 5x20(or 25 gì đó) và biệt thự.Nếu khoảng 3 tỷ thì bác mua nền nhà phố ok.
Bác mua thì lưu ý là đường Huỳnh Tấn Phát từ Khu NL này đi xuống thì rất hay ngập.Còn khu NL thì thỉnh thoảng thuỷ triều lên thì vẫn bị nhưng rất ít(chỉ bị nước lên 1 chút ở mặt đường chứ ko ngập)
chính xác

Tập Lái
24/2/12
8
0
0
Em đang làm ở khu Dự Án Nam Long , Trần Trọng Cung, khu này nói chung là khác đẹp các bói cảnh cung thấy đẹp, và thoát mát nếu bác muốn mua thì bác gọi điện thoài cho em, em dẫn bác đi xem vài lô đất hay vài căn nhà và căn hộ. số diện thoại của em 0935.070.015 Diễm phúc.

Hạng C
6/1/11
920
9
18
Khu Nam Long - Trần Trọng Cung này cơ sở hạ tầng tốt, cao ráo, yên tĩnh, an ninh, dân trí cao... Nhưng trước khi vô khu này thì phải qua Huỳnh Tấn Phát và khu chế xuất Tân Thuận ngập lụt, kẹt xe, đường xuống cấp, buôn bán lấn chiếm, phức tạp v.v... giống như trước khi muốn vô được "thiên đường" thì phải qua "địa ngục" vậy.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113
dungtc nói:
Khu Nam Long - Trần Trọng Cung này cơ sở hạ tầng tốt, cao ráo, yên tĩnh, an ninh, dân trí cao... Nhưng trước khi vô khu này thì phải qua Huỳnh Tấn Phát và khu chế xuất Tân Thuận ngập lụt, kẹt xe, đường xuống cấp, buôn bán lấn chiếm, phức tạp v.v... giống như trước khi muốn vô được "thiên đường" thì phải qua "địa ngục" vậy.
Bác nói chính xác hehe. Từ Huỳnh Tấn Phát rẽ vào Trần Trọng Cung qua mấy cái quán ăn nhậu với cafe thì cảm giác khác hẳn liền. Ai hay đi qua Q2, Q9, Thủ Đức thì ở đây cũng tiện đường

Status
Không mở trả lời sau này.