Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
Cách đây 2 tuần, bạn em đi vào khu Công Nghiệp Vĩnh Lộc... nhưng không rõ đoạn nào. Do bạn em lo tìm đường và đường nhỏ/ hẹp nhưng có vạch liên tục . Nên bạn em bị XXX thổi phạt lỗi "lấn vạch phân cách/ lane". Bạn em biết phạm luật và đề nghị "bồi dưỡng 5 xị" vì vô tình lấn lane chứ không cố ý và muốn giải quyết nhanh.
XXX không chấp nhận, yêu cầu nộp phạt tại chỗ và đề nghị bạn em ghi vào biên bản là "đang chở người bệnh" để XXX có lý do phạt tại chỗ và giá 1.200.000 VNĐ (một triệu hai trăm đồng), nêu không sẽ giữ giấy tờ xe :mad:. Do bạn cũng muốn giải quyết nhanh chóng cho kịp giờ và không biết lấy giấy tờ ở đội nào, ngại xa, nên đồng ý với XXX và ghi vào biên bản "đang chở người bệnh" và đưa cho XXX 1.200.000 VNĐ, nhưng không lấy biên lai và biên bản phạt vì XXX nói đi đóng phạt dùm.
1) Bạn em sai là không chối cãi.
2) XXX đề nghị như vậy và phạt mức 1.200.000 VNĐ cho lỗi lấn vạch phân cách ( vạch liền) ở Khu Công nghiệp Vĩnh Lộc ( chắn vô sâu... vì bạn em nói đi xa lắm). Có đúng mức quy định phạt không?
Em post bài này hoàn toàn sự thật không sai bất cứ tình tiết nào làm ảnh hưởng đến hình ảnh của các chiến sĩ công an - thật ra bạn em cũng đang chở một XXX (nhưng thuộc ngành khác) nên bạn em không muốn lùm xùm và giải quết nhanh. Tiếc là bạn em không lấy biên bản hay biên lai phạt để biết mức thu thực tế như thế nào.
Mong muốn các bác chia sẻ nếu rơi vào tình thế này sẽ xử sự ra sao.

Hạng B2
27/10/10
307
224
43
Phạt 1,2tr và giam bằng 30 ngày là đúng đó bác. Trong trường hợp này em nghe được "mùi"

Hạng D
14/1/11
1.324
7.500
113
- Em thì cưa 50/50 nhé. Đừng lộ quá. Kẹp vào sổ đăng kiểm. Tự XXX sẽ hiểu. Thường XXX thuộc bài lắm không lừa về số $ phải chi đâu. Năn nỉ cho 1 lỗi khác nhẹ hơn và ...