Hạng B2
10/7/19
276
859
93
46
Không cài seatbelt đã là lỗi, ôm cua k giảm tốc độ lại còn hơi lần làn thì tai nạn là khó tránh. Đáng tiếc

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
nhiều ông chạy đèo này rất ẩu,mình mới đi mấy lần mà cũng hãi,chạy đèo mà cứ thích lấn làn,vượt,.....!bác q7 xổ dốc mà tốc độ nhanh quá sao xử lý được!
Đèo Bảo Lộc này em toàn để số thấp hoặc bán tự động để đổ đèo. Không dám thả trôi, càng không dám rà phanh nhiều. Bảo không có gì nguy hiểm nhưng đèo nào cũng là đèo. Nhiều ông tài xế coi thường tính mạng bản thân đã đành, mấy ổng cũng chả care là đang ảnh hưởng xấu tới xã hội ...
P/s: tác giả che biển số hình đầu mà quên che hình sau kìa.

Tập Lái
1/9/15
40
25
19
40
Đi đèo này sợ nhất mấy bác xe khách xe du lịch lớn, lấn làn chèn ép xe khác thôi rồi. Lần trước mình đi cả đường đi chậm do có vụ tai nạn phía trước, thế mà vẫn có bác xe khách lấn làn xong ép dí vào đầu xe mình tí thì xuống vực, có con nhỏ mà vẫn phải chửi bậy 1 tiếng

Hạng D
9/2/18
3.360
4.929
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
chừng nào còn người bán cái này thì chưa thể nói ý thức an toàn cao được.nhiều khi em không hiểu được tại sao người ta lại mua món này

View attachment 2428099
Cắm chốt chèn sau lưng lại khó ngồi, đeo vào thì lại lười và khó chịu, không đeo thì chuông cảnh báo lải nhải mệt hơn bà ngồi kế bên :D

• Like
Reactions: nttanmam and Hcivic
Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
35
Đèo bảo lộc khá là đơn giản, e mới lấy xe là chạy luôn thấy binh thuong, chắc do chủ quan là chính, đèo khánh vĩnh, đèo ngoạn mục với yabak đi mới khó (khó hơn xíu)

Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Hồi ở CA, có 1 lần mép chết...số là nó có 1 exit trên cao đổ xuống, lượn tròn đủ 1 vòng rất gắt, tốc độ cho phép 35ml/h # 60km/h gì đó.
Lúc trước chạy con Bmw 325 mình toàn ôm 55-60ml/h, rất Yomost....Đến hồi qua Camry vẫn còn ôm được 45-50 cho đến 1 ngày xe chất nặng phía đuôi, cũng ôm mà nó trượt mất đuôi xém chút nữa là rớt xuống Taluy...cũng may còn kịp xử lý ... Xe mình bang đuôi sát mép Drift 1 khúc rồi cắm đầu quăng đuôi vào lề phải (Ôm exit phải)... Khói bụi mù mịt, máy còn nổ... Mấy xe sau dừng hết đợi mình...Bò ra đường đi tiếp...Hú hết cả hồn...

Hạng B2
đọc xong rợn người quá. tối e phải ghé mua liền 1 ghế. mà đi chơi xa thôi chứ đường sg cũng ko cần ngồi ghế em bé đâu bác nhỉ.
Cũng tuỳ bác. Hồi đó thằng nhỏ em đi phố ko chịu ngồi & cài dây, tuột lên tuọt xuống ghế ở băng giữa chơi. Em chạy 20km/h trong đường vắng rồi thắng gấp, cho té đập mặt vào chỗ để tay giữa tài xế. 1 lần là sau đó tự biết vào ghế ;-). Đi phố nhièu khi nghĩ chạy chậm nhưng bác để ý coi tần suất va quệt thắng gấp trong phố có thấp ko, chưa kể mình chạy kỹ nhưng khác chạy có an toàn ko, thì tự điều chỉnh cho phù hợp.