Hạng C
25/2/14
575
995
93
Thành phố Hồ Chí Minh
Cũng tuỳ bác. Hồi đó thằng nhỏ em đi phố ko chịu ngồi & cài dây, tuột lên tuọt xuống ghế ở băng giữa chơi. Em chạy 20km/h trong đường vắng rồi thắng gấp, cho té đập mặt vào chỗ để tay giữa tài xế. 1 lần là sau đó tự biết vào ghế ;-). Đi phố nhièu khi nghĩ chạy chậm nhưng bác để ý coi tần suất va quệt thắng gấp trong phố có thấp ko, chưa kể mình chạy kỹ nhưng khác chạy có an toàn ko, thì tự điều chỉnh cho phù hợp.
Em đi với người lớn trong nhà cũng hiếm ai chịu thắt, nói không được. Nhiều lúc em nghĩ chẳng lẽ đạp thắng gấp cho biết?! Nhưng nghĩ lại các cụ còn mấy cái răng vĩnh viễn để ăn cơm thôi mà...

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Bản tin Thanh Niên cho biết bác chồng ngụ ở Hà Nội... Còn xe thì đeo biển 60, xe mẫu mới nhiều tính năng rất hiện đại... Có thông tin là xe do anh này thuê chở vợ con đi chơi, thương cháu bé tử nạn quá (con trai 7-8 tuổi lớn rồi ko ngồi ghế em bé được mà cần phải thắt dây an toàn)... Vậy ngoài khả năng do không quen đi đèo hoặc không quen đường, không tập trung, có thể đôi chút chủ quan (hoặc ẩu?) còn là khả năng chưa quen xe...
Cũng có ý kiến cho rằng có thể xe bị mất phanh hoặc trục trặc kĩ thuật gì đó... Chờ họ điều trị xong và điều tra sẽ rõ anh chồng khai báo tường trình...
Bản đồ vệ tinh cho ta thấy rõ địa thế khúc cua khá ngặt, gần như hình chữ C, khá dốc nữa...
Bài học kinh nghiệm từ video xe ôm cua tốc độ cao trên đèo Bảo Lộc

Ảnh mình chụp 9 năm trước ngay gần vị trí tảng bê tông họ mới xây gần đây...
Bài học kinh nghiệm từ video xe ôm cua tốc độ cao trên đèo Bảo Lộc

Hạng F
28/8/19
6.697
11.386
113
Palm Beach, Florida, US
Bản tin Thanh Niên cho biết bác chồng ngụ ở Hà Nội... Còn xe thì đeo biển 60, xe mẫu mới nhiều tính năng rất hiện đại... Có thông tin là xe do anh này thuê chở vợ con đi chơi, thương cháu bé tử nạn quá (con trai 7-8 tuổi lớn rồi ko ngồi ghế em bé được mà cần phải thắt dây an toàn)... Vậy ngoài khả năng do không quen đi đèo hoặc không quen đường, không tập trung, có thể đôi chút chủ quan (hoặc ẩu?) còn là khả năng chưa quen xe...
Cũng có ý kiến cho rằng có thể xe bị mất phanh hoặc trục trặc kĩ thuật gì đó... Chờ họ điều trị xong và điều tra sẽ rõ anh chồng khai báo tường trình...
Bản đồ vệ tinh cho ta thấy rõ địa thế khúc cua khá ngặt, gần như hình chữ C, khá dốc nữa...
View attachment 2428231

Ảnh mình chụp 9 năm trước ngay gần vị trí tảng bê tông họ mới xây gần đây...
View attachment 2428233
Góc nhỏ hơn 90 này buộc giảm tốc (Ngay cả khi đường 1 chiều) chưa kể độ nghiêng mặt đường có đúng chuẩn hay không) ... Chưa biết tốc độ vào cua cụ thể Bác này thế nào, không loại trừ xe bị lỗi KT

• Like
Reactions: Hcivic and nttanmam
Giao Thông
22/3/19
1.049
2.519
131
34
tội cháu bé, tài xế người HN nên chắc lạ đường, chứ đoạn này có dãy đá dừng chân tài xế quen sẽ nhớ.