Hạng B1
31/5/19
95
501
53
40
tội đứa nhỏ, Nhiều gia đình đang còn buông thả việc có ghế cho trẻ và thắt dây an toàn cho con trẻ lắm.

Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Toàn các bác tài già chia sẻ kinh nghiệm, Em vào hóng. Bản thân đọc tin cũng thấy hơi rợn người :(
Lái xe không phụ thuộc tuổi tác nghen bác. Nó phụ thuộc vào ý thức và bản tính con người. Em còn khá trẻ, cũng có lúc bốc đồng nhưng nhờ lên diễn đàn thường xuyên nên đúc rúc được khá nhiều kinh nghiệm. Chạy xe ngoài đường ngoài tính cẩn thận, kỹ năng còn phải có thêm chút may mắn mới an toàn. Đặt biệt là với ý thức giao thông của VN.

Hạng C
31/8/09
745
227
43
Saigon
đọc xong rợn người quá. tối e phải ghé mua liền 1 ghế. mà đi chơi xa thôi chứ đường sg cũng ko cần ngồi ghế em bé đâu bác nhỉ.

tập từ từ, bây giờ bé nhà em kg chịu ngồi ngoài, lên xe là đòi vào ghế của mình. dĩ nhiên là cũng có lúc chướng kg thích, nhưng lúc đó thì dùng chiêu khác thôi (hối lộ bằng bánh kẹo, chơi nhạc nó thích, kể chuyện vvv...). Đi trong phố em cũng cho ngồi vào ghế anh ơi. Lúc bị lật xe là ngay trên cầu vượt Nguyễn Hữu Cảnh chứ đâu xa.

Tập Lái
17/5/17
25
23
3
44
Mình cũng lái thường xuyên đc 1 năm nay, tết vừa rồi là lần đầu tiên ôm xe leo đèo Khánh Lê lên Đà Lạt và đổ đèo Bảo Lộc về SG, lần đầu nên rất lo nhưng nói thật đi xong mới thấy là chỉ cần quan sát tốt, nhớ nhìn biển báo đổ đèo cứ về số 3 cho chắc và đi tốc độ thấp khúc gắt của bác này bị mình đi rất chậm và có rà thêm thắng khi ôm, bác này có thể không tập trung hoặc khá tự tin với tay nghề của mình nên không giảm tốc khi ôm cua nên ra cớ sự.
Thôi thì chỉ biết chia buồn cùng bác và gia đình

Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143
Đi xe Beijing China mà cứ tưởng đang lái Porsche Cayenne Germany.
Cho chừa cái tật chủ quan, đạp ga cho sướng, xem thường tính mạng bản thân và người xung quanh
Trách bản thân trước tiên

Hạng D
22/1/19
4.063
6.700
113
Một cái giá quá đắt,,,,,,, mà mấy a HN nói chung hay thích thể hiện lắm,,,,
Em thì nhớ mãi không quên mấy anh chạy vespa hoặc SH biển số 29/30, đội mũ BH lưỡi trai, chạy lạng lách trên đường SG. Tay cầm thêm điện thoại, vừa đi vừa nhắn tin :)

Hạng C
9/6/10
865
987
103
Ajinomoto Việt Nam
Em nghi bác tài xế ko quen đương thôi.Chuyện ko may cũng đã xảy ra rồi. Nếu lỗi của bác tài xế thi chắc bác ấy cũng ân hận cả đời. Mấy bác lại còn xát muối vào nỗi đau nữa...