Từ ngày Nhà nước đặt ra quy trình thi cấp GPLX 4B bằng điện tử, khiến nhiều em bị out làm tui ....vui quá ! Vì chỉ những đ/c nào "cứng" thì mới đậu. Nhờ đó, đã đậu thì ra đường chạy xe mới làm quần chúng yên tâm. Mấy hôm tui đi làm về hay đi đường Hai Bà Trưng (sàigòn), đến ngã tư đèn giao thông nơi gọic là "dốc sương mù", chứng kiến nhiều vụ dở khóc dở cười. Có mấy anh xe 4B rất xịn, nhưng chắc là chủ nhân chạy, chủ nhân chắc lại cũng mới lấy bằng, vì vậy khi đèn đỏ bật lên, phải dừng lại thì các Bác này cứ trồi lên thụt xuống y như trong ...đêm tân hôn. Đã vậy, nhiều bác cứ khởi động là tụt dốc, đít đặt cả lên đầu bác sau. Thế là lại xuống cự nhau ì xèo. Tui thấy vừa buồn cười, vừa thông cảm cho cả hai bác. Từ đó, mỗi lầnh dừng trên dốc, cầu em cũng phải giữ một khoảng cách thật xa, để bảo toàn đầu trong trường hợp bác phía trên ....tụt bất tử. Các bác nên bắt chước em !

Hạng B2
7/3/07
138
2
18
RE: Bài thi "Dừng xe trên cầu" - chớ coi thường !!!

Mấy bác này cho đi Dalat vài chuyến là rành liền chứ gì. Hì.. Hì..:D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Mấy bác này chắc khi thi dùng mẹo dừng dưới dốc chấp nhận trừ 5 điểm rồi nên giờ phải trả giá thôi :D

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55

Hai Bà Trưng: đoạn giữa ngả tư Lê Thánh Tôn - Lý Tự Trọng đó bác, độ dốc vào khoảng 7% thôi mừ

Hạng B1
29/8/06
69
1
6
Sài Gòn

Trích đoạn: thanhnn

Hai Bà Trưng: đoạn giữa ngả tư Lê Thánh Tôn - Lý Tự Trọng đó bác, độ dốc vào khoảng 7% thôi mừ

Tại sao gọi là dốc sương mù vậy bác, em ở SG bấy lâu nay nhưng không biết địa danh này. Hay là nó cặp bên hông công viên Chi Lăng, ngày xưa chỗ này tối hù?

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55

em cũng chẳng biết tại sao nữa,
bác Fer ơi giúp em với

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

...tui cũng mới biết nó có tên Dốc Sương Mù cách đây...3 năm, he he :D
Bác Cọp Á Châu có théc méc rất hay à (bia đê) :D
Xe đề-pa lên dốc, tuột tí, các bác bít gồi.
Còn cái dzụ trồi lên thụt xuống nhổm lên nhổm xuống như ... đêm Tân hôn (ha ha ! ), tui nghĩ chắc là xe AT : nhiều xe AT cũ, khi ngừng đường phẳng, vẫn để D + đạp thắng, nó cũng cứ rùng rùng muốn bò tới. Mình siết thắng, -> đuôi xe liền nhổm lên :D
Bác nào từng chạy xe AT cũ, cờm phơm phát đê !

Lys
Tập Lái
7/2/07
42
1
8
123

Thưa các bác,
Sở dĩ có tên là "Dốc sương mù" vì ngay đoạn dốc đó cách đây hơn 10 năm rất nhiều quán nhậu lề đường, tầm khoảng 5pm trở đi là hàng quán quạt lò để nướng mồi phục vụ cho các bác trai nhà ta. Khói bay mù mịt cả 1 đoạn đường, giống sương mù ở London:D nên các bác mới đặt cho cái tên đấy. Bây giờ cũng còn vài quán bán, nhưng so với thời hoàng kim ngày xưa thì không bằng.
@bác Pica nghĩ "xa xôi" quá

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

À...làm nhớ lại thời trước khi có Thủy diện Trị An : cả thành phố là...hòn ngọc tối hù :D[:'(]:mad: