Hạng D
16/5/11
1.805
99
48
Mẫu concept sedan hạng trung thừa hưởng ngôn ngữ thiết kế Kodo mới nhất của Mazda. Takeri trang bị động cơ dầu SkyActiv-D với tính năng dừng-khởi động và tái tạo năng lượng phanh. Động cơ là loại tăng áp turbin kép 4 xi-lanh dung tích 2,2 lít.
Chiếc xe trưng bày sẽ ra mắt tại Tokyo Motor Show diễn ra từ ngày 3/12, bên cạnh các sản phẩm khác của Mazda như CX-5 và Shinari concept.
Bản concept Mazda6 thế hệ mới sắp xuất hiện

</h2>

Hạng D
31/7/11
2.484
2.706
113
hãng mazda làm xe concep rất đẹp ,làm xe thương mại nhìn ko đc đẹp cho lắm.nội thất e này quá đep

Hạng C
1/8/09
686
177
43
Đà Nẵng
kysutach nói:
hãng mazda làm xe concep rất đẹp ,làm xe thương mại nhìn ko đc đẹp cho lắm.nội thất e này quá đep
Em cũng đồng quan điểm với bác. Em nghĩ mấy bác thiết kế xe Mazda nên nới kích thước chiều rộng và chiều dài xe ra 1 chút nữa thì mới ổn. Em thấy xe Mazda 6 hiện tại kích thước xe nó lơ lửng quá, to hơn Altis nhưng nhỏ hơn Camry, chiều dài cơ sở của xe phải đạt được 2800mm mới nói chuyện được.

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả
dongtrieu nói:
kysutach nói:
Em cũng đồng quan điểm với bác. Em nghĩ mấy bác thiết kế xe Mazda nên nới kích thước chiều rộng và chiều dài xe ra 1 chút nữa thì mới ổn. Em thấy xe Mazda 6 hiện tại kích thước xe nó lơ lửng quá, to hơn Altis nhưng nhỏ hơn Camry, chiều dài cơ sở của xe phải đạt được 2800mm mới nói chuyện được.

Bác Dongtrieu giải thích giúp tính ưu việt của chiều dài cơ sở phải đạt là 2m8, trên thiết kế cho các dòng mid-sedan.