Hạng D
24/2/20
4.422
7.286
113
37
Băn khoăn Cross V và Tucson máy xăng đặc biệt

*Ảnh minh họa

Em đang chạy CX8 Pre được 1 năm và muốn lấy thêm 1 con 5 chỗ gọn nhẹ đi phố. Em đi lái thử Cross rồi thấy xe khá ổn nhưng cảm giác gầm thấp và nội thất thấy có vẻ ko mượt, còn Tucson đắt hơn 50tr nhưng đẹp hơn và to hơn 1 chút.

Có bác nào băn khoăn như em ko ạ?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/7/20
269
862
93
40
CX8, Cross, Tucson, mấy xe của anh đi hay định mua đều là mơ ước của mình :p nên không dám ý kiến, chỉ thắc mắc là anh đang đi xe to muốn có thêm chiếc nhỏ đi cho tiện mà lại băn khoăn Tucson vì nó to hơn Cross :D

Hạng D
11/4/10
1.507
3.071
113
TP.HCM
Nếu thích mua thêm 1 con 5 chổ thì mua con Corolla Cross V (bản hydrid) là hợp lý vì bản này chạy trong TP nhiều thì rất lợi xăng.

Em có 1 ngu ý nữa: tiền mua con Cross + bán con CX8, gộp lại mua con GLC 200-250 là đẹp bài: sang trọng, an toàn, nội & ngoại thất đều ok hơn 2 con kia, gầm cao, gọn gàng di chuyển trong phố, "tự tin" khi ra đường trường..kkk

PS: hổng biết em ăn phải bùa mê thuốc lú gì của bộ tam xe Germany (Mer-BMW-OOOO) mà cứ mỗi khi túi rủng rỉnh là em tơ tưởng phang xe của nó..kkk

Hạng D
24/2/20
4.422
7.286
113
37
CX8, Cross, Tucson, mấy xe của anh đi hay định mua đều là mơ ước của mình :p nên không dám ý kiến, chỉ thắc mắc là anh đang đi xe to muốn có thêm chiếc nhỏ đi cho tiện mà lại băn khoăn Tucson vì nó to hơn Cross :D
em đi xem thấy nó cũng to gần bằng nhau nhưng cross thấp hơn tucson kha khá, vợ em vào ngồi cross bảo giống nồi đồng cố đá( làm em ngại vs sale), cx8 to quá nên đi phố thấy căng não quá bác ạ.Vì giá tiền cũng xêm xêm nhau nên em khó nghĩ cross thì yên tâm chất lượng( do nhập thái lan) còn tucson đẹp hơn nên đang phân vân.

Hạng D
24/2/20
4.422
7.286
113
37
Nếu thích mua thêm 1 con 5 chổ thì mua con Corolla Cross V (bản hydrid) là hợp lý vì bản này chạy trong TP nhiều thì rất lợi xăng.

Em có 1 ngu ý nữa: tiền mua con Cross + bán con CX8, gộp lại mua con GLC 200-250 là đẹp bài: sang trọng, an toàn, nội & ngoại thất đều ok hơn 2 con kia, gầm cao, gọn gàng di chuyển trong phố, "tự tin" khi ra đường trường..kkk

PS: hổng biết em ăn phải bùa mê thuốc lú gì của bộ tam xe Germany (Mer-BMW-OOOO) mà cứ mỗi khi túi rủng rỉnh là em tơ tưởng phang xe của nó..kkk
Tư tưởng của bác giống 99% anh em trên diễn đàn thôi trừ: dmq trieu, tuan AT, hay bangapxehan thôi.Nhà đông người bác ạ mà có 2 tài xế còn bộ 3 xe đức em ko dám mơ vì ngân sách có hạn.Cross em thấy gầm thấp quá mà còn phải kèm lạc( hình như khoảng 30 củ)

• Like
Reactions: DMG and Phước.OS
Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
Em đang chạy cx8 pre được 1 năm và muốn lấy thêm 1 con 5 chỗ gọn nhẹ đi phố, em đi lái thử cross rồi thấy xe khá ổn nhưng cảm giác gầm thấp và nội thất thấy có vẻ ko mượt, còn tucson đắt hơn 50tr nhưng đẹp hơn và to hơn 1 chút.Có bác nào băn khoăn như em ko ạ?
Tuscon phân khúc cao hơn Cross mà nhưng theo tui bác lấy Cross cho gọn, dễ đi, dư hẳn 50 củ đi nhậu

Hạng D
8/4/12
2.333
7.310
113

Chả phải bùa mê thuốc lú gì đâu bác ợ, mà khi đi rồi thì nghiện thôi. Em chẳng dư dã gì, nợ thí mợ luôn, chơi xe cũ, ra đường trường vẫn tự tin đạp. Hôm rồi đi thử con kona của ông bạn, cũng khen xã giao này nọ, nhưng mà kỳ thực là nó cách con vợ già 8 tuổi của em xa quá :) (cách những 8 tuổi cơ mà :D)

Hạng D
24/2/20
4.422
7.286
113
37
Tuscon phân khúc cao hơn Cross mà nhưng theo tui bác lấy Cross cho gọn, dễ đi, dư hẳn 50 củ đi nhậu
Nhưng cross thấp mà form dáng ko đẹp như tucson thế mới đau não bác ạ, vợ em nó cứ đòi tucson.

Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
Nhưng cross thấp mà form dáng ko đẹp như tucson thế mới đau não bác ạ, vợ em nó cứ đòi tucson.
Xe sơ cua thì cứ rẻ rẻ mà phang, Cross có công nghệ an toàn chủ động là hơn Tuscon rồi, đưa xe cho con vợ lái cũng yên tâm hơn, với lại Tuscon sắp có bản mới rồi, giờ mua xong nó ra bản mới là thấy bực bội lắm, như hồi tui mua CRV bản 2019 xong Honda nó ra bản 2020 giá còn rẻ hơn làm tui tức 1 thời gian. Được cái là mua Tuscon giờ khỏi phải đợi, có xe sẵn, còn Cross thì hên xui tuỳ đại lý, cái vụ lạc thì tuỳ chỗ thôi à, có lạc thì chia tay thôi.
Cross tui thấy cái ống bô xấu đau đớn, Toy làm cái pô xe mất thẩm mỹ quá