Tập Lái
20/8/12
45
1
6
Bác kpq này chạy dữ vậy. Hôm qua em vừa đi từ SG về Cà Mau. Đổ xăng chỗ An Lạc, về đến CM đúng 300 km, hết nửa bình ah.

Hôm trước mình đi từ Cà Mau, lên SG, đi lòng vòng Phú Nhuận, Q3 sau đó đi Đồng Nai theo hướng cát lái, tới ĐN cũng lòng vòng, sau đó đi Dĩ An, lòng vòng cafe, trên đó 1 ít rồi đi theo Quốc Lộ 13, vào Nơ Trang Long. Sau đó đi ra khỏi SG bằng Phan Đăng Lưu, Công Hòa, Trường CHinh và An Sương. {Vừa hết 1 bình xăng}. Sau khi đổ xăng thì mình tính ra 7.1lit/ 100 Km. {Lúc đi có khoảng 80 Km là cho thằng bạn mới lấy bằng chạy} - Xe mình mới chạy 2000 Km. Mình cũng mới chạy nhiều sau khi mua xe.

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
kqp nói:
Mình đi Fiesta hatchback khaong 14k km rồi, đi về 1 chuyến từ HCM về Cần Thơ ( đoạn đường khoảng 170 km) thì hết 50% bình xăng . nên không biết hết mấy lít nữa. khi đi kim đồng hồ đầy, đi về thì còn 1/2 bình. Xin hết ạ
muốn biết thì chỉ có cách đổ đầy, chạy xong đổ đầy nữa, tuy ko thực sự chính xác nhưng là cách đơn giản nhất, trong TP 10l là chuyện bình thường, con BUỔI SÁNG bé tẹo cũng 10l.
Thêm 1 điều nữa là cảm giác của em, 1/2 của đầu bình mau rút hơn là 1/2 của cuối bình
Em chạy 1.4MT, đã từng đi Núi bà Châu Đốc thì đo dc 6,7L, hỏi hết mọi người thì ai cũng bảo chạy dc dzị là hay, chắc em chạy tà tà

Hạng D
17/12/07
3.202
63
48
theone1984 nói:
kqp nói:
Mình đi Fiesta hatchback khaong 14k km rồi, đi về 1 chuyến từ HCM về Cần Thơ ( đoạn đường khoảng 170 km) thì hết 50% bình xăng . nên không biết hết mấy lít nữa. khi đi kim đồng hồ đầy, đi về thì còn 1/2 bình. Xin hết ạ
muốn biết thì chỉ có cách đổ đầy, chạy xong đổ đầy nữa, tuy ko thực sự chính xác nhưng là cách đơn giản nhất, trong TP 10l là chuyện bình thường, con BUỔI SÁNG bé tẹo cũng 10l.
Thêm 1 điều nữa là cảm giác của em, 1/2 của đầu bình mau rút hơn là 1/2 của cuối bình
Em chạy 1.4MT, đã từng đi Núi bà Châu Đốc thì đo dc 6,7L, hỏi hết mọi người thì ai cũng bảo chạy dc dzị là hay, chắc em chạy tà tà
- Năm ngoái, cuộc thi tiết kiệm xăng gì của Ford VN hình như có anh nào chạy được trung bình 5.2l/100km phải không nhỉ. Em nhớ không rõ nữa.

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
lohubu nói:
theone1984 nói:
kqp nói:
- Năm ngoái, cuộc thi tiết kiệm xăng gì của Ford VN hình như có anh nào chạy được trung bình 5.2l/100km phải không nhỉ. Em nhớ không rõ nữa.
đúng bác, nhưng đó là đi đoàn, vừa ko cản gió, vừa mở đường, ko đạp ga, ko đạp thắng, nhưng bù lại thi thì tính chính xác hơn em, em chỉ là đổ đầy, TRIP, rồi đầy phát nữa, chia ra
đi đường miền Tây gặp mí cái cầu sợ chết đi dc, sedan là phải leo chéo, ko là nghe cụp cụp liền

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
theone1984 nói:
lohubu nói:
theone1984 nói:
kqp nói:
đúng bác, nhưng đó là đi đoàn, vừa ko cản gió, vừa mở đường, ko đạp ga, ko đạp thắng, nhưng bù lại thi thì tính chính xác hơn em, em chỉ là đổ đầy, TRIP, rồi đầy phát nữa, chia ra
đi đường miền Tây gặp mí cái cầu sợ chết đi dc, sedan là phải leo chéo, ko là nghe cụp cụp liền
Leo chéo là leo thế nào bác?

Hạng B2
5/3/09
329
24
18
Một chút buồn em FFi Sedan là không có chỗ cắm USB để nghe nhạc (chỉ có bản 5D mới có) - trong khi đó là nhu cầu rất lớn và các loại xe mới sau này đều thấy có, do đó phải chép đĩa MP3 để nghe nhạc. Có bác nào thay DVD hay loại đầu nào có chỗ đọc thẻ hay USB nào chưa chia sẻ anh em biết đi.

Hạng B2
24/7/12
109
67
28
@toanvs: Vấn đề này dễ mà. Bác ra mua 1 sợi dây 3.5mm 2 đầu đực. Xài cổng aux in. Xe tui xài cổng này không, lúc nào cũng 32gb mp3. Nghe 1 năm không hết.

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
amalgam nói:
@toanvs: Vấn đề này dễ mà. Bác ra mua 1 sợi dây 3.5mm 2 đầu đực. Xài cổng aux in. Xe tui xài cổng này không, lúc nào cũng 32gb mp3. Nghe 1 năm không hết.
Hôm trước KT bán hàng cũng nói mình như vậy, nhưng không biết mua cap ở đâu. Bác chỉ dùm anh em cái.

Cảm ơn,:D