Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
amalgam nói:
Sợi dây tui mua 40k ở nhật tảo. Xài rất tốt, hoàn toàn không nhiễu. Các bác đừng mua loại phát mp3 qua radio, tui xài rồi, dỡ tệ. Tui khẳng định là các bác sẽ không phân biệt bằng tai được 1 sợi dây 40k với 1 sợi dây monster 400k, cũng như nghe qua cd.
Tui đã test thử với cùng 1 bài hát từ đĩa cd gốc, và 1 file mp3 320kb, không hề phân biệt được, ít nhất là trên dàn audio của xe hơi. Tui nghĩ các bác chỉ phân biệt được âm thanh trên máy dàn ampli chuẩn âm thanh lossless, còn thật chất âm thanh trên xe hơi chỉ là hàng cỏ.
Bác ở trên thích xài cổng usb bằng thẻ nhớ tui thấy không hay. Thẻ nhớ khi chia nhiều folder rất khó chọn bài. Các bác nên xài ipod sẽ cho ra âm thanh hay nhất, 1 số diễn đàn như tinhte có nói là hay hơn iphone và ipad
bác sai rồi, tất cả các máy nghe nhạc chỉ hay khi đi cùng tai nghe của nó, ngoài ra thì thua, dễ nhận ra nhất là máy nghe nhạc SamSung hay con cell Sony Walkman nào đó. Suy ra ai-bát, hay ai j j đó của táo cũng rứa
PS: bác sử dụng wa con Creative chưa, táo ko =, theo cảm nhận của em.

Hạng B2
23/9/12
234
15
18
Ủa đang từ sợi dây cắm qua tới cái tai nghe? lỡ đà làm luôn ;)

Tai nghe đi theo máy thường...ko tệ ;) nhưng hay hơn tất nhiên vẫn có nhiều lựa chọn. Sở dĩ cái tai nghe mua riêng nhiều khi cắm cắm vô nghe phè phè phát chán vì điện trở của nó cao, máy kéo ko nổi. Riêng iPod em thấy hợp với tai Sennheiser. Audio như vấn đề khẩu vị, mỗi người mỗi khác. Có điều kiện xách theo cái máy cắm vô nghe thử trước khi "chặt" là tốt nhứt:)