Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
lohubu nói:
Hule nói:
theone1984 nói:
Hule nói:
amalgam nói:
@toanvs: Vấn đề này dễ mà. Bác ra mua 1 sợi dây 3.5mm 2 đầu đực. Xài cổng aux in. Xe tui xài cổng này không, lúc nào cũng 32gb mp3. Nghe 1 năm không hết.
Hôm trước KT bán hàng cũng nói mình như vậy, nhưng không biết mua cap ở đâu. Bác chỉ dùm anh em cái.

Cảm ơn,:D
trời đất, bác hule ơi là hule, bác ra tiệm điệnm điện tử hoặc tiệm vi tính nào cũng dc, bảo bán cho dây 2 đầu giắc 3 ly, rồi xài vô tư, dt, máy mp3, ai bát, ai pôn j j đó, hoặc là táp cũng dc
Hỉu nhầm rồi, í nói cổng USB :)
Cổng USB thì mình cũng ra khu linh kiện vi tính có nhiều lắm anh. Ra nói mua dây nói dài cổng USB là chắc người ta dễ hiểu hơn.
đang nói cổng AUX mà bác quote vô ai mà bít đâu. Còn dây USB thì:
Nova ở Tôn Thất Tùng, Phong Vũ ở Nguyễn Thị Minh Khai, Hoàng Long ở Sương Nguyệt Ánh có hết bác ạ, nhưng bác chú ý tính toán sao mua ngắn thôi, 0.5m, 1m, thôi, 1m5 là có thể xài ko dc vì nó ko đủ điện truyền tải cho USB

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
theone1984 nói:
đang nói cổng AUX mà bác quote vô ai mà bít đâu. Còn dây USB thì:
Nova ở Tôn Thất Tùng, Phong Vũ ở Nguyễn Thị Minh Khai, Hoàng Long ở Sương Nguyệt Ánh có hết bác ạ, nhưng bác chú ý tính toán sao mua ngắn thôi, 0.5m, 1m, thôi, 1m5 là có thể xài ko dc vì nó ko đủ điện truyền tải cho USB

Đầu vào AUX ra USB được chứ bác?

Hạng B2
23/9/12
234
15
18
AUX và USB khác nhau hoàn toàn bác ui, một cái là Analog, một cái là Digital.

Nếu muốn sài AUX phải kiếm được sợi dây tốt, bọc hai lớp khử nhiễu trở lên. Mua sợi dỏm dỏm trước sau cũng phải...giục vì nhiễu hú ko nghe nổi ;)

Hạng B2
23/9/12
234
15
18
Chạy thẳng xe nào chẳng chạy được, mã lực càng lớn càng nhanh.

Vô cua, vòng tránh chướng ngại tốc độ cao mới biết tại sao nó tốt/dỏm ;)

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
Stang nói:

Nếu muốn sài AUX phải kiếm được sợi dây tốt, bọc hai lớp khử nhiễu trở lên. Mua sợi dỏm dỏm trước sau cũng phải...giục vì nhiễu hú ko nghe nổi ;)
Làm gì có chuyện đó Bác ! e mua cọng 3.5mm có 10 ngàn vnđ chạy tốt có hú gì đâu ! Với chuẩn đầu CD theo xe cho dù Bác có dùng dây bằng vàng thì chất lượng âm thanh cũng ko phân biệt được so với cọng dây 10 ngàn vnđ đâu !

Hạng B2
23/9/12
234
15
18
LK nói:
Stang nói:

Làm gì có chuyện đó Bác ! e mua cọng 3.5mm có 10 ngàn vnđ chạy tốt có hú gì đâu ! Với chuẩn đầu CD theo xe cho dù Bác có dùng dây bằng vàng thì chất lượng âm thanh cũng ko phân biệt được so với cọng dây 10 ngàn vnđ đâu !

Em hiểu ý bác, nhà có giàn Audio thớt riêng nên cũng để ý. Chất lượng dây cắm em chỉ để ý đầu cắm- chắc chắn, có mạ vàng càng tốt chứ ko yêu cầu nguyên sợi bằng vàng ;)
Các test cũng chỉ ra chất lượng âm thanh giữa dây mắc và rẻ hầu như ko phân biệt được.
Ở trong xe hơi nó lại bị ảnh hưởng bởi sóng tạp phát ra từ máy, cụ thể hơn là từ bộ phận phát điện. Nếu phần này khử nhiễu ko tốt sẽ ảnh hưởng tới âm thanh khi cắm dây Analog. Có xe, có Radio bị, có cái ko - xe của em FF, gắn CD 6000. Loa nó hú như động cơ phản lực khi đạp ga.

Bác ra những chỗ chuyen gắn Radio cho xe hơi hỏi họ về cái tụ Audio Crossover, họ sẽ cho bác biết tác dụng của nó làm gì. Em bỏ qua cái tụ này vì chỉ cần cắm sợi bọc tốt cũng cho ra tác dụng khử nhiễu như vậy.

Hạng B2
24/7/12
109
67
28
Sợi dây tui mua 40k ở nhật tảo. Xài rất tốt, hoàn toàn không nhiễu. Các bác đừng mua loại phát mp3 qua radio, tui xài rồi, dỡ tệ. Tui khẳng định là các bác sẽ không phân biệt bằng tai được 1 sợi dây 40k với 1 sợi dây monster 400k, cũng như nghe qua cd.
Tui đã test thử với cùng 1 bài hát từ đĩa cd gốc, và 1 file mp3 320kb, không hề phân biệt được, ít nhất là trên dàn audio của xe hơi. Tui nghĩ các bác chỉ phân biệt được âm thanh trên máy dàn ampli chuẩn âm thanh lossless, còn thật chất âm thanh trên xe hơi chỉ là hàng cỏ.
Bác ở trên thích xài cổng usb bằng thẻ nhớ tui thấy không hay. Thẻ nhớ khi chia nhiều folder rất khó chọn bài. Các bác nên xài ipod sẽ cho ra âm thanh hay nhất, 1 số diễn đàn như tinhte có nói là hay hơn iphone và ipad

We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93
mình cũng mua sợi dây 40K ở đường gì quên mất tiêu, nhưng gần sân vận động Thống Nhất. Cả đường bán toàn đồ audio. Cảm nhận thì thấy có khác gì với nghe CD đâu, chất lượng như nhau. Có điều, vì nối với dây với ipod touch, nên nếu mình chỉnh âm lượng ở ipod là maximum thì nghe hay, nhưng nếu giảm âm lượng ở ipod xuống 1 tí thì âm thanh bị rè. Mặc dù vậy, lỗi này cũng chả là vấn đề gì lớn, vì cứ chỉnh âm lượng ipod hết cỡ, rồi chỉ cần chỉnh âm lượng xe là xong. Dễ dàng!

Hạng B2
24/7/12
109
67
28
@WE: bác nói chính xác, cái này tui quên nói. Trên ipod phải chỉnh max volume nghe mới hay, để cái ampli của xe hơi không cần hoạt động hết công xuất. Vì có hiện tượng này nên tui nghĩ chất lượng phát nhạc của ipod hay hơn hẵn của xe hơi.