Tập Lái
31/7/12
9
0
0
Ko biết các bác có kinh nghiệm gì đi trong tp để tiết kiệm xăng ko? Chia sẻ với

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
mbchuong nói:

Đi trong tp phụ thuộc vào tình trạng giao thông bác ơi, chạy chậm, thắng nhiều thì khó mà tiếc kiệm được xăng.

Trong đĩa CD kèm theo xe có chỉ cách lái xe tiếc kiệm nhiên liệu, bác cho đĩa vào ổ CD nghe nhé.

Hạng D
12/9/09
3.760
3.222
113
49
PTSC - HCMC
Hule nói:
mbchuong nói:

Đi trong tp phụ thuộc vào tình trạng giao thông bác ơi, chạy chậm, thắng nhiều thì khó mà tiếc kiệm được xăng.

Trong đĩa CD kèm theo xe có chỉ cách lái xe tiếc kiệm nhiên liệu, bác cho đĩa vào ổ CD nghe nhé.
Vợ làm Dầu khí lo gì vụ xăng hả Bác, xe em Esc ghẻ 17L/100km nè vậy mà có kêu ca gì đâu:D

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
phanptsc nói:
Hule nói:
mbchuong nói:

Vợ làm Dầu khí lo gì vụ xăng hả Bác, xe em Esc ghẻ 17L/100km nè vậy mà có kêu ca gì đâu:D

hehe, xe bác tốn gấp đôi xe em. Mỗi ngày đi + về tầm 50km nên tìm em nào ít hao xăng nhất của Ford mới ổn.

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
Hule nói:
amalgam nói:
@toanvs: Vấn đề này dễ mà. Bác ra mua 1 sợi dây 3.5mm 2 đầu đực. Xài cổng aux in. Xe tui xài cổng này không, lúc nào cũng 32gb mp3. Nghe 1 năm không hết.
Hôm trước KT bán hàng cũng nói mình như vậy, nhưng không biết mua cap ở đâu. Bác chỉ dùm anh em cái.

Cảm ơn,:D
trời đất, bác hule ơi là hule, bác ra tiệm điệnm điện tử hoặc tiệm vi tính nào cũng dc, bảo bán cho dây 2 đầu giắc 3 ly, rồi xài vô tư, dt, máy mp3, ai bát, ai pôn j j đó, hoặc là táp cũng dc

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
theone1984 nói:
Hule nói:
amalgam nói:
@toanvs: Vấn đề này dễ mà. Bác ra mua 1 sợi dây 3.5mm 2 đầu đực. Xài cổng aux in. Xe tui xài cổng này không, lúc nào cũng 32gb mp3. Nghe 1 năm không hết.
Hôm trước KT bán hàng cũng nói mình như vậy, nhưng không biết mua cap ở đâu. Bác chỉ dùm anh em cái.

trời đất, bác hule ơi là hule, bác ra tiệm điệnm điện tử hoặc tiệm vi tính nào cũng dc, bảo bán cho dây 2 đầu giắc 3 ly, rồi xài vô tư, dt, máy mp3, ai bát, ai pôn j j đó, hoặc là táp cũng dc
Hỉu nhầm rồi, í nói cổng USB :)

Hạng B2
5/3/09
329
24
18
Hule nói:
theone1984 nói:
Hule nói:
amalgam nói:

đúng rồi, xài qua AUX thì phải điều khiển từ MP3 rời và mình cũng đã mua sợi dây (bác đến chỗ đường Nam Kỳ khởi Nghĩa - huỳnh thúc kháng) dây nối tốt giá từ 50-350k tùy loại... nhưng chất lượng sẽ không thể bằng cắm trực tiếp - đã test thử rồi, xài USB hoặc thẻ nhớ thì mình điều khiển trực tiếp trên dàn của xe, như vậy tiện lợi và an toàn hơn. ông Anh mình bữa ra Nhật Tảo kêu thợ chế đấu trực tiếp vào đầu casset (xe cũ)... cũng có lý nhưng chất lượng âm thanh không được tốt. xe Fiesta thì không dám đụng vì chuyện điện đóm. giải pháp chép bài hát MP3 và đĩa CD thì cũng ổn, nhưng nghe lâu lâu bị dựt (đó là hạn chế của đĩa CD). Mình có hỏi giải pháp thay màn hình DVD 7" thì có USB nhưng giá cao 9-10tr, như vậy thấy uổng vì thực ra chỉ để nghe nhạc, đi đường cũng không cho F1 xem DVD vì sẽ bị say xe. các xa loại khác thì chỉ cần mua đầu 1 Din hoặc 2 Din gắn vào là ok liền, giá cũng vừa phải, còn em này vì màn hình tách rời đầu đọc... nên giá tương đối cao (trong hãng báo là 15tr).....

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/12/07
3.202
63
48
Hule nói:
theone1984 nói:
Hule nói:
amalgam nói:

Cổng USB thì mình cũng ra khu linh kiện vi tính có nhiều lắm anh. Ra nói mua dây nói dài cổng USB là chắc người ta dễ hiểu hơn.

kqp
Hạng B2
5/1/12
227
10
18
HCM
sanbdsintresco.com.vn
anpvgas nói:
Bác kpq này chạy dữ vậy. Hôm qua em vừa đi từ SG về Cà Mau. Đổ xăng chỗ An Lạc, về đến CM đúng 300 km, hết nửa bình ah.

Hôm trước mình đi từ Cà Mau, lên SG, đi lòng vòng Phú Nhuận, Q3 sau đó đi Đồng Nai theo hướng cát lái, tới ĐN cũng lòng vòng, sau đó đi Dĩ An, lòng vòng cafe, trên đó 1 ít rồi đi theo Quốc Lộ 13, vào Nơ Trang Long. Sau đó đi ra khỏi SG bằng Phan Đăng Lưu, Công Hòa, Trường CHinh và An Sương. {Vừa hết 1 bình xăng}. Sau khi đổ xăng thì mình tính ra 7.1lit/ 100 Km. {Lúc đi có khoảng 80 Km là cho thằng bạn mới lấy bằng chạy} - Xe mình mới chạy 2000 Km. Mình cũng mới chạy nhiều sau khi mua xe.
hehe sorry gây hiểu nhầm .. Em viết lúc đang say nên không làm rõ. em chạy từ HCM về Cần Thơ và từ Cần thơ về HCM thì còn 1/2 bình xăng. Nói túm lại là 170km x2 = 340 km/20 mấy lít xăng. nên không biết chính xác là 100km tốn nhiu xăng.

Tập Lái
20/8/12
45
1
6
Vậy là Bác chạy hết 5.88 lít cho 100 Km. Như vậy là Bác chạy giỏi rồi. Không phải em khen xe mình mới mua nhưng rõ ràng là lúc đầu chạy bị lỗi động cơ hơi hụt hẫng nhưng sau khi chạy được 1000 Km thì chạy sướng thiệt. Hy vọng là Ford không làm mình buồn vì xe cộ nữa.
kqp nói:
anpvgas nói:
Bác kpq này chạy dữ vậy. Hôm qua em vừa đi từ SG về Cà Mau. Đổ xăng chỗ An Lạc, về đến CM đúng 300 km, hết nửa bình ah.

Hôm trước mình đi từ Cà Mau, lên SG, đi lòng vòng Phú Nhuận, Q3 sau đó đi Đồng Nai theo hướng cát lái, tới ĐN cũng lòng vòng, sau đó đi Dĩ An, lòng vòng cafe, trên đó 1 ít rồi đi theo Quốc Lộ 13, vào Nơ Trang Long. Sau đó đi ra khỏi SG bằng Phan Đăng Lưu, Công Hòa, Trường CHinh và An Sương. {Vừa hết 1 bình xăng}. Sau khi đổ xăng thì mình tính ra 7.1lit/ 100 Km. {Lúc đi có khoảng 80 Km là cho thằng bạn mới lấy bằng chạy} - Xe mình mới chạy 2000 Km. Mình cũng mới chạy nhiều sau khi mua xe.
hehe sorry gây hiểu nhầm .. Em viết lúc đang say nên không làm rõ. em chạy từ HCM về Cần Thơ và từ Cần thơ về HCM thì còn 1/2 bình xăng. Nói túm lại là 170km x2 = 340 km/20 mấy lít xăng. nên không biết chính xác là 100km tốn nhiu xăng.