Hạng C
24/12/14
515
101
43
Hôm nọ em đi lái thử X-Trail, xe qua các đoạn cua hay đường xóc thấy khá ngon, xe không bị văng lắc, bám đường tốt, hệ thống điện tử tự động can thiệp lực phanh hiện đại. Tuy nhiên có điểm yếu là nghe hơi rõ tiếng phần gầm xe khi qua đoạn nhiều sỏi.
Bác nào còn kinh nghiệm đi X-Trail này không, trao đổi giao lưu cái ạ!

he-thong-kiem-soat-khung-gam-chu-dong-png.560081

Attachments

Hạng B2
13/8/15
217
35
38
Có khá nhiều cách để có thể giảm tiếng ồn cho xe đó bác:
+ Bác có thể lắp gioăng cao su, loại cao su non. E thấy phổ biến hiện nay là các cụ hay lắp cửa xe. Tuy nhiên, nếu bác hay đi đường sỏi đá thì bác nên lắp cả sàn xe, cốp xe và hốc nóc .
+ Một cách nữa để chống ồn dưới sàn xe là bác có thể sơn phủ gầm xe giúp phần tôn dưới gầm sẽ bị tiêu đi giao động và ngăn tiếng ồn vọng từ dưới đất lên.
E thấy đấy là 2 cách phổ biến giảm tiếng ồn nhất hiện nay. E thì không chú ý lắm vì e hay chạy đường thành phố

Hạng C
24/12/14
515
101
43
Có khá nhiều cách để có thể giảm tiếng ồn cho xe đó bác:
+ Bác có thể lắp gioăng cao su, loại cao su non. E thấy phổ biến hiện nay là các cụ hay lắp cửa xe. Tuy nhiên, nếu bác hay đi đường sỏi đá thì bác nên lắp cả sàn xe, cốp xe và hốc nóc .
+ Một cách nữa để chống ồn dưới sàn xe là bác có thể sơn phủ gầm xe giúp phần tôn dưới gầm sẽ bị tiêu đi giao động và ngăn tiếng ồn vọng từ dưới đất lên.
E thấy đấy là 2 cách phổ biến giảm tiếng ồn nhất hiện nay. E thì không chú ý lắm vì e hay chạy đường thành phố
E định lắp ở mình cửa, không biết có hiệu quả không, đứa bạn e cũng tư vấn như bác.