Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Các bác xem cái review này thú vị nè. Tuy nhiên có gì đó unfair khi CX-5 la FWD còn 3 chiếc còn lai đều AWD (nhìn cái uneven road test là biết):

https://www.youtube.com/watch?v=_txuYCNdpU4

Không biết cái công nghệ kiểm soát khung gầm chủ động của X-trail hoạt động hiệu quả thế nào mà test nào thi body roll ( vặn khung sườn) của X-trail đều cao hơn những con khác!

23/11/16
360
229
43
33
Có khá nhiều cách để có thể giảm tiếng ồn cho xe đó bác:
+ Bác có thể lắp gioăng cao su, loại cao su non. E thấy phổ biến hiện nay là các cụ hay lắp cửa xe. Tuy nhiên, nếu bác hay đi đường sỏi đá thì bác nên lắp cả sàn xe, cốp xe và hốc nóc .
+ Một cách nữa để chống ồn dưới sàn xe là bác có thể sơn phủ gầm xe giúp phần tôn dưới gầm sẽ bị tiêu đi giao động và ngăn tiếng ồn vọng từ dưới đất lên.
E thấy đấy là 2 cách phổ biến giảm tiếng ồn nhất hiện nay. E thì không chú ý lắm vì e hay chạy đường thành phố
chuẩn luôn bác ạ, mua về bác làm cách âm rồi phủ gầm nữa là giảm 60% tiếng ồn vào xe luôn ạ

Tập Lái
17/12/16
5
1
1
36
Hệ thống khung gầm là điểm mạnh của X-Trail so với các xe cùng phân khúc nhưng giảm gí tý nữa thì tốt hơn

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Bác
Hệ thống khung gầm là điểm mạnh của X-Trail so với các xe cùng phân khúc nhưng giảm gí tý nữa thì tốt hơn
Bác nghe hãng nói hay đã kiểm chứng. Em thấy các review đều chứng minh ngược lại ko đó. Hihi.

Chẳng hạn ở đây. Các bác xem từ phút thứ 18. X-trail thua cả CR-V:

https://youtu.be/-xOGMQt7YOU

Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
2 con crv với x trail thì nagng ngang nhau thôi bác hơn kém nhau chút xíu mấy bài test kiểu này phụ thuộc rất nhiều vào tài mà 1 tài đôi khi cũng ko thể cho kết quả giống nhau. Trong clip bác đưa thì em x trail thắng trong phần tốc độ bác nhé em nó chỉ thua chút xíu trỏn phần zic zac mà ko phải thua về độ văng thân xe mà thua vì về chậm hơn.

Nếu bác ko xem review trên youtube mà ra lái thử để cảm nhận thì rõ hơn. Em lái thử cả 2 con và em vẫn trọn x trail mặc dù rất muốn đổi hãng khác cho đỡ nhàm nhưng 10 năm rồi vẫn còn duyên với nissan