Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
chủ thớt bị ngu ngu do đi nước ngoài, say múi giờ, nhiều thì phải.
:3dcuoi::3dcuoi:
Xe vi phạm luật giao thông thì chủ xe chịu trách nhiệm trước, sau đó đi kiện đòi tiền thằng lái xe vi phạm luật. Nếu có giao kèo bằng giấy tờ, bằng miệng có ghi âm lại thì chủ xe chỉ bị trách nhiệm liên đới

Hạng B2
1/9/14
329
599
93
Xe vi phạm luật giao thông thì chủ xe chịu trách nhiệm trước, sau đó đi kiện đòi tiền thằng lái xe vi phạm luật. Nếu có giao kèo bằng giấy tờ, bằng miệng có ghi âm lại thì chủ xe chỉ bị trách nhiệm liên đới
Bác chỉ cho cái điều luật nào phạt thằng chủ xe mà nó không phạm lỗi giúp ! đừng nói tới trường hợp xe đó gây tai nạn nhé! .... nick hạng F chắc bác khôn lắm ! :3dnhiumay:

Hạng D
21/10/14
1.719
3.689
113
Tình huống của bác nếu như người bạn không chịu nộp phạt ( dạng " lộn bàn " ) thì : Quýt làm, Cam chịu " thôi, chứ trình bày / giải thích / chứng minh không giải quyết được gì, có ai lại thả mồi bắt bóng bao giờ ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Bác chỉ cho cái điều luật nào phạt thằng chủ xe mà nó không phạm lỗi giúp ! đừng nói tới trường hợp xe đó gây tai nạn nhé! .... nick hạng F chắc bác khôn lắm ! :3dnhiumay:

1. anh chứng minh được con xe của anh nó tự vi phạm luật trong lúc anh không ngồi trên xe / không điều khiển xe được không?
2. anh chứng minh được con xe của anh nó tự động mở cửa và nổ máy xe cho người khác leo lên chạy, mà không cần sự đồng ý của anh được không?
3. có ai làm chứng cho anh khi xe của anh xảy ra các chuyện nêu bên trên không?

anh muốn biết điều luật nào phạt chủ xe mà nó không phạm lỗi thì làm như sau:
kêu thằng bạn anh, lấy xe của anh chạy vào đường cấm đường ngược chiều, lúc bị CSGT bắt thì đưa hết giấy tờ xe cho CS, rồi nó giả bộ đi đái, nó trốn luôn ...
sau đó anh ung dung đến báo CS, tôi đếch biết gì hết , đây là do cái xe của tôi nó tự chạy như thế như thế, giờ tôi đến lấy xe về ....

:3dcuoi:

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113

Giúp em gấp các bác ơi!
Em hay đi công tác nước ngoài dài ngày, giao xe cho thằng bạn thân nó xài vì để đó cũng chả ai dùng, hôm nay ngẩn ngơ ngồi ở tây mà hóng về ta thì lòi ra 2 lỗi.... nhắn cho bạn rồi mà nó không đi đóng phạt thì xử sao hả các bác?[pagebreak][/pagebreak]

Xe em tới hạn đăng kiểm vào cuối tháng 7, đi đăng kiểm nó bắt nộp phạt mà không phải lỗi em vi phạm thì giải quyết sao ?

:3dkhoc::3dkhoc::3dkhoc::3dkhoc::3dkhoc::3dkhoc:

===================================
(update):
Tình huống của em là giả định là thằng bạn không đi đóng phạt thì phải làm sao? nhiều bác đọc không hiểu hay sao đó đã nhanh tay ném đá thằng bạn em và cả em theo kiểu "LỘN CÁI BÀN", "CHỦ THỚT NGU, TIN NHẦM BẠN", "COI NHƯ HỌC PHÍ TIỀN NGU"....v.v.

Thưa các bác.... phải là bạn ở cấp độ nào thì mình mới tin tưởng giao xe dài ngày!?..... bạn em không phải dạng "lộn bàn" nên đương nhiên em báo cái nó đã đi nộp phạt ngay ===>(Các bác đã ném đá chắc không hả dạ chỗ này:3dlacdau:).

Vấn đề em vẫn thắc mắc là thế này:
- Xe của mình, mình đi nước ngoài dài ngày.... ở nhà bạn (lộn bàn nhé) chạy bị dính lỗi.
- Khi về nước em chạy xe vừa đi qua hầm thì CSGT giữ lại phạt ---> em chứng minh được em không phải là người phạm lỗi (dựa theo dấu xuất cảnh và nhập cảnh trên passport) thì xử sao? về nguyên tắc ai vi phạm thì phạt người đó.... cái xe không có lỗi mà người lái mới có lỗi!? tình huống này thì em phải làm sao?

Tình huống này thì tình ngay lý gian, như em biết thì ở xứ giãy chết tụi nó phạt nguội có hình ảnh chụp rõ cả tài xế.... nhưng ở ta thì cứ chơi kiểu tù mù nhè đầu thằng chủ xe phạt sao? căn cứ pháp lý nào?
Các anh thiệt nhiệt tình đóng góp. Riêng mình thấy thế này:
Trong cuộc sống quan hệ thì nhiều nhưng để gọi là bạn thì ít lắm.
Đã là bạn mà mà không để cho mình đủ tin cậy, để mình phải lăn tăn thì như anh chủ gọi là "lộn bàn" là đúng rồi.
Nếu đã gọi là lộn bàn thì anh chủ tự biết cách cư sử mà.
Các anh nói hoài cũng vậy à.

• Like
Reactions: thunamtuoc