Hạng D
21/9/10
1.937
11.065
113
bạn thân thì cứ nói thẳng, có gì đâu phải ngại. Người ta cũng muốn đóng phạt để sau này còn mượn xe tiếp chứ :D

DSG confirmed
Hạng C
13/11/13
710
571
93
mới có vài chai mà đã khó nói chuyện với nhau rồi hả ? :p :p

Hạng B2
4/4/15
138
412
63
41
Ho Chi Minh City, Vietnam

Giúp em gấp các bác ơi!
Em hay đi công tác nước ngoài dài ngày, giao xe cho thằng bạn thân nó xài vì để đó cũng chả ai dùng, hôm nay ngẩn ngơ ngồi ở tây mà hóng về ta thì lòi ra 2 lỗi.... nhắn cho bạn rồi mà nó không đi đóng phạt thì xử sao hả các bác?[pagebreak][/pagebreak]

Xe em tới hạn đăng kiểm vào cuối tháng 7, đi đăng kiểm nó bắt nộp phạt mà không phải lỗi em vi phạm thì giải quyết sao ?

:3dkhoc::3dkhoc::3dkhoc::3dkhoc::3dkhoc::3dkhoc:

Bác tự đi đóng đi. Bạn đủ thân giao cái xe cho nó mà giờ bảo nó đi đóng nó chửi xói trán và chửi keo bi giờ.

Lỗi là tại định mệnh mà thôi, thân quá làm gì. Đóng xong hốt nó lại chầu khác tầm 10-20 chai là đẹp. Lỗi tại định mệnh mà

Hạng B2
1/9/14
329
599
93
Lệch giờ nên trả lời các bác hơi trễ

Em có cập nhật ở trang 1..... các bác thảo luận tiếp!

Hạng F
16/7/15
6.302
25.242
113
theo giả định ở post 1, thì anh vẫn nộp như thường - do cq chỉ nắm được cái xe của anh
việc anh lấy lại xiền bằng cách nào thì anh tự lo vậy :)

Hạng B2
1/9/14
329
599
93
theo giả định ở post 1, thì anh vẫn nộp như thường - do cq chỉ nắm được cái xe của anh
việc anh lấy lại xiền bằng cách nào thì anh tự lo vậy :)
căn cứ pháp lý nào vậy?

Hạng B2
20/11/15
251
197
43
43

Giúp em gấp các bác ơi!
Em hay đi công tác nước ngoài dài ngày, giao xe cho thằng bạn thân nó xài vì để đó cũng chả ai dùng, hôm nay ngẩn ngơ ngồi ở tây mà hóng về ta thì lòi ra 2 lỗi.... nhắn cho bạn rồi mà nó không đi đóng phạt thì xử sao hả các bác?[pagebreak][/pagebreak]

Xe em tới hạn đăng kiểm vào cuối tháng 7, đi đăng kiểm nó bắt nộp phạt mà không phải lỗi em vi phạm thì giải quyết sao ?

:3dkhoc::3dkhoc::3dkhoc::3dkhoc::3dkhoc::3dkhoc:

===================================
(update):
Tình huống của em là giả định là thằng bạn không đi đóng phạt thì phải làm sao? nhiều bác đọc không hiểu hay sao đó đã nhanh tay ném đá thằng bạn em và cả em theo kiểu "LỘN CÁI BÀN", "CHỦ THỚT NGU, TIN NHẦM BẠN", "COI NHƯ HỌC PHÍ TIỀN NGU"....v.v.

Thưa các bác.... phải là bạn ở cấp độ nào thì mình mới tin tưởng giao xe dài ngày!?..... bạn em không phải dạng "lộn bàn" nên đương nhiên em báo cái nó đã đi nộp phạt ngay ===>(Các bác đã ném đá chắc không hả dạ chỗ này:3dlacdau:).

Vấn đề em vẫn thắc mắc là thế này:
- Xe của mình, mình đi nước ngoài dài ngày.... ở nhà bạn (lộn bàn nhé) chạy bị dính lỗi.
- Khi về nước em chạy xe vừa đi qua hầm thì CSGT giữ lại phạt ---> em chứng minh được em không phải là người phạm lỗi (dựa theo dấu xuất cảnh và nhập cảnh trên passport) thì xử sao? về nguyên tắc ai vi phạm thì phạt người đó.... cái xe không có lỗi mà người lái mới có lỗi!? tình huống này thì em phải làm sao?

Tình huống này thì tình ngay lý gian, như em biết thì ở xứ giãy chết tụi nó phạt nguội có hình ảnh chụp rõ cả tài xế.... nhưng ở ta thì cứ chơi kiểu tù mù nhè đầu thằng chủ xe phạt sao? căn cứ pháp lý nào?
Bac dong di, den bien lai ve Cho ban, ko tra Nghi choi luon