Hạng B2
10/2/16
147
304
63
44
Chuyện khá rõ ràng mà.
Mình không muốn tốn phí cho môi giới thì tự bán không tiếp cò. Nếu muốn môi giới bán giúp thì cần tạo điều kiện.
Có trường hợp môi giới đòi 3% thay vì 1%. Nếu đồng ý 3% thì khả năng bán sẽ nhanh hơn, vì họ chạy quảng cáo, cộng tác nhiều nhóm khác, ưu tiên tập trung bán bđs phí cao.
Chỉ vậy thôi chứ có ai ép buộc gì đâu..
Chính xác, nhiều khi thà tốn 3% còn hơn bị bọn cò nó móc nối với bọn mua đi bán lại rồi hùa nhau chèn ép nhà mình, mình đã từng thấy nhiều trường hợp phải bán cho bọn mua đi bán lại giá lệch tới 1 tỷ. Nó mua 5 tỷ bán lại 6 tỷ dễ dàng.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B1
30/9/22
99
154
33
35
Chính xác, nhiều khi thà tốn 3% còn hơn bị bọn cò nó móc nối với bọn mua đi bán lại rồi hùa nhau chèn ép nhà mình, mình đã từng thấy nhiều trường hợp phải bán cho bọn mua đi bán lại giá lệch tới 1 tỷ. Nó mua 5 tỷ bán lại 6 tỷ dễ dàng.

Quan trọng nhà bác thế nào , vị trí với giá có ngon không , có bán gấp không chứ vị trí với giá ổn , không gấp thì cứ 1% mà bán , chả viẹc gi phải trả tới 3% . Nói thẳng ăn 3% toàn mấy cò của tuan123 , thienkhoi chứ ai xa la .

• Haha
Hạng D
23/4/18
1.198
1.261
113
Quan trọng nhà bác thế nào , vị trí với giá có ngon không , có bán gấp không chứ vị trí với giá ổn , không gấp thì cứ 1% mà bán , chả viẹc gi phải trả tới 3% . Nói thẳng ăn 3% toàn mấy cò của tuan123 , thienkhoi chứ ai xa la .
Chính xác, cò làng ăn đủ 1% ko bị cắt phí là mừng húm rồi

• Like
Hạng D
14/8/17
1.047
1.457
113
42
Chuyện khá rõ ràng mà.
Mình không muốn tốn phí cho môi giới thì tự bán không tiếp cò. Nếu muốn môi giới bán giúp thì cần tạo điều kiện.
Có trường hợp môi giới đòi 3% thay vì 1%. Nếu đồng ý 3% thì khả năng bán sẽ nhanh hơn, vì họ chạy quảng cáo, cộng tác nhiều nhóm khác, ưu tiên tập trung bán bđs phí cao.
Chỉ vậy thôi chứ có ai ép buộc gì đâu..
Một phần do cách ăn ở chủ đất, chủ nhà. Thể hiển cái thái độ trịnh thượng, ko có thiện cảm, tin trưởng nhau. Cứ tưởng 1% mà nghĩ là to. Trong khi có những dự án CĐT o bế môi giói, buff phí tận 6% + thưởng.

• Like
Reactions: Mexi and Tonny tran
Hạng B2
4/4/16
248
308
63
Tp HCM
Một phần do cách ăn ở chủ đất, chủ nhà. Thể hiển cái thái độ trịnh thượng, ko có thiện cảm, tin trưởng nhau. Cứ tưởng 1% mà nghĩ là to. Trong khi có những dự án CĐT o bế môi giói, buff phí tận 6% + thưởng.
Thực tế là nhiều Bác chủ nhà muốn bán đc nhà lấy tiền đút túi à ko muốn mất quá nhiều chi phí. AE môi giới để bán được một căn nhà ko phải chuyện dễ, ngồi chơi xơi nước mà có khách ráp vô. Mong Qúy chủ nhà hãy thân thiện, hòa nhã, tôn trọng.

Hạng B2
24/9/16
198
266
63
TP.HCM
Làm cái băng rôn to đùng treo trên nóc nhà hoặc trên lầu cao nhất để khỏi bị xé
Cò nào dẫn khách thì nói rõ em cứ nhắn tên khách + 4 số đuôi, khách em mua anh trả em đúng tiền hoa hồng. Nhắn tin xác nhận đàng hoàng thế là xong

Hạng C
10/12/13
587
6.945
93
Mình đã từng treo biển bán nhà, tự đăng tin mua bán và cả gửi cò nhưng kinh nghiệm của mình là không nên làm như vậy. Cách tốt nhất để bán được căn nhà có giá tốt đó là để nhà trống, gửi chìa khoá cho cò và ngồi đợi cò nhắn có người tới thương lượng. Nếu chưa có nhà mới thì dọn ra ở thuê vài tháng, đừng vì tiếc chút tiền thuê mà vừa ở vừa bán, nhà nó nhếch nhát khách không thích mua.
Gửi chìa khóa cho cò là ko nên. Quay video kỹ lưỡng là được.
Nhà vẫn nên để số dt của mình ở tuốt trên đầu, để cho cò ở dưới khỏi dán linh tinh. Cò gọi tới thì nói ăn chia 1% bình thường nhưng cấm dán decal.

Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
Mình đã từng treo biển bán nhà, tự đăng tin mua bán và cả gửi cò nhưng kinh nghiệm của mình là không nên làm như vậy. Cách tốt nhất để bán được căn nhà có giá tốt đó là để nhà trống, gửi chìa khoá cho cò và ngồi đợi cò nhắn có người tới thương lượng. Nếu chưa có nhà mới thì dọn ra ở thuê vài tháng, đừng vì tiếc chút tiền thuê mà vừa ở vừa bán, nhà nó nhếch nhát khách không thích mua.
Rồi rao cả năm bán ko dc trả tiền thuê nhà đúi luôn :D

Hạng D
28/10/19
1.234
4.334
113
Rồi rao cả năm bán ko dc trả tiền thuê nhà đúi luôn :D
Mình cũng ngạc nhiên, có nhà không ở phải đi thuê.
Nhà đang ở đăng bán bình thường và càng thuận tiện cho 2 bên. Thường chỉ không cho thuê khi kêu bán thôi.

Hạng B2
11/9/20
122
529
93
Trước em có cho thuê nhà treo biển sđt chính chủ đàng hoàng, có khách chạy ngang qua thấy mà không gọi, lại nhờ cò trả giá dùm, xong việc lại mất mẹ nó 1 tháng phí cò, chả hiểu thế nào.