Hạng D
11/1/11
2.356
2.407
113
Earth
Re:Mời luận bàn về NGUYÊN TẮC THỰC HIỆN YÊU CẦU HỖ TRỢ của S.O.S

Cơ bản là như thế, trong quá tình hoạt động hỗ trợ chắc chắn sẽ có những tình huống tốt và tình huống xấu xảy ra và mỗi trường hợp hỗ trợ S.O.Ser đó sẽ post lên tường thuật để chia sẻ mọi người, từ đó ae sẽ rút tỉa kinh nghiệm để nhóm hoạt động ngày càng hoàn thiện và chuyên nghiệp hơn

Hạng D
5/7/11
1.546
11
38

hây za, hồi sáng sớm hôm nay em nhận được 1 ca cần cứu hộ câu bình ở Hương lộ 2 - quận Bình Tân, em liền gọi cho Bác Tư, ngặt nổi lúc đó em còn ngáy ngủ nên quên mất Nguyên tắc Thu thập thông tin yêu cầu Hổ trợ. Bác Tư hỏi lại em mấy thông tin người cần cứu làm em pó tay, cũng may là em gọi lại cho người cần cứu hộ thì được bác ấy trả lời là tự xử được rồi :D, em làm việc thiếu chuyên môn quá nên làm phiền bác Tư nhiều, em xin nhận lỗi ạ. Em tự phạt đây

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.444
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com

tiepthipro nói:
... Em tự phạt đây
Ấy ấy đừng... tự gõ như vậy. Để dành kiếm lúa... nộp phạt sau nhé!
Không phải gõ gõ là ...qua lon đc đâu. Khôn thía!

Hạng D
5/7/11
1.546
11
38

Ha Sonata nói:
tiepthipro nói:
... Em tự phạt đây
ôi nhức đầu quá, Bác Tư nói em nộp phạt là nộp phạt gì mà em không nhớ gì hết vậy ta :p

Hạng D
30/1/11
1.272
56
48

TNV cần: Nhiệt tình + Linh hoạt + Gan dạ + Kinh nghiệm + Hiểu biết (pháp luật & kỹ thuật) + Kỹ năng phối hợp khi hỗ trợ + . . .

Em ớn nhất tình huống "Trâu . . . què . . . thường trâu lành" thì bỏ bú đời con rận: Gặp dân đá cá lăn dưa thì rứa, còn gặp người biết điều thì sợ S.O.S phải mang tiếng . . . Dzỏm. Ở đây em chỉ đơn cử vấn đề Kỹ thuật sửa chữa thôi: Biết chắc (kinh nghiệm bản thân) thì xía vô làm hoặc xúi. . . Còn không thì "Chỉ (bán cái) . . . xyz" cho họ kiu thợ / gara mần, mình chỉ dzòm học hửi thêm kinh nghiệm là âu cơ roài

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.444
113
12
tp HCM

tiepthipro nói:
Ha Sonata nói:
tiepthipro nói:
... Em tự phạt đây
ôi nhức đầu quá, Bác Tư nói em nộp phạt là nộp phạt gì mà em không nhớ gì hết vậy ta :p
Ơ...hơ hơ... "té bùn sang ao" hả? Ai mới "em tự phạt đây" đó nà? Lỗi: ngủ gật khi trực ban nhận tin S.O.S

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.444
113
12
tp HCM

thanhlan nói:
TNV cần: Nhiệt tình + Linh hoạt + Gan dạ + Kinh nghiệm + Hiểu biết (pháp luật & kỹ thuật) + Kỹ năng phối hợp khi hỗ trợ + . . .

Em ớn nhất tình huống "Trâu . . . què . . . thường trâu lành" thì bỏ bú đời con rận: Gặp dân đá cá lăn dưa thì rứa, còn gặp người biết điều thì sợ S.O.S phải mang tiếng . . . Dzỏm. Ở đây em chỉ đơn cử vấn đề Kỹ thuật sửa chữa thôi: Biết chắc (kinh nghiệm bản thân) thì xía vô làm hoặc xúi. . . Còn không thì "Chỉ (bán cái) . . . xyz" cho họ kiu thợ / gara mần, mình chỉ dzòm học hửi thêm kinh nghiệm là âu cơ roài
Báo cáo anh thanhlan! choa em xin theo anh với hino86 để hửi chút hương chút hoa nha!

Hạng D
5/7/11
1.546
11
38

Ha Sonata nói:
tiepthipro nói:
Ha Sonata nói:
tiepthipro nói:
... Em tự phạt đây
Ơ...hơ hơ... "té bùn sang ao" hả? Ai mới "em tự phạt đây" đó nà? Lỗi: ngủ gật khi trực ban nhận tin S.O.S
ối, vậy là em bị thêm lỗi : Ham thức khuya vào OS 888 nên tới ca trực mới bị ngủ gật như vậy

Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113

Đề nghị tư lịnh tổ chức các lớp nâng cao tay nghề, có thi cử đàng hoàng, sau đó cấp cho bọn em cái giấy chứng nhận ạ. Có cái giấy bọn em mạnh dạn hành nghề và chủ xe cũng yên tâm giao trứng cho ác ạ.:D

• Like
Reactions: yeukhonghoitiec