Thảo Luận Chung Bảng 411, bảng 412.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Bác chủ: đa số anh em trên OS rất nhiệt tình và tốt bụng. Đó là suy nghĩ của riêng em. Em nhờ tư vấn thắc mắc đều được các bác chu đáo hướng dẫn giải thích tận tình. Nhân thớt này em xin chân thành cảm ơn BQT, ACE OS và chúc sức khỏe, thành công.
Bác chủ: đa số anh em trên OS rất nhiệt tình, tốt bụng và thấy bóng hồng là tơm tớp, hihi!

• Like
Reactions: Kieumy
Hạng D
30/4/14
1.139
16.643
113
Oạch, sớn sác nhảy vô link coi vài dòng thấy chóng mặt quá :3ddaomat:

E có nghe qua nhìu về 2 bảng này. Và có tra google tìm hỉu.
Bảng 411 xem qua thì e hỉu, còn bảng 412 rối quá!
Mong các Bác thông não giúp e! :((

Mình xem qua thấy bạn Kieumy hơi nghiêm túc nên khi bị một số bác "chọc ghẹo" thì tưởng thật và hơi giận tí.

Bạn Kieumy thông cảm nhé vì đa phần trên diễn đàn toàn các lão đàn ông, con trai không à (chiếm số lượng quá lớn mà) nên thỉnh thoảng thấy có bóng hồng (theo nick) vào là các bác ấy thấy có gì đó thật tươi mát và vui vẻ, tâm tình thoải mái thì lại nổi hứng đùa chút mà quên không nghiên cứu xem bạn í có tính cách thế nào (sơ suất tí) :D

Nhìn chung mình thấy đa số các bác OSer đều rất nhiệt tình tư vấn với những người cầu thị, nghiêm túc, chân thành, biết lắng nghe và tôn trọng người khác, riêng với phái nữ thì dĩ nhiên "ưu tiên đặc biệt" vì "quý, hiếm" mà :D

Quay lại chủ đề chính, 2 biển báo bạn Kieumy hỏi thì tới trang này, các bác đã tư vấn khá chi tiết và mình đoán chắc bạn đã hiểu nguyên tắc cũng như quy tắc lưu thông khi gặp 2 biển này rồi. Hiện 2 biển này rất thường gặp và là 1 trong các lỗi chính mà các chú CSGT đang canh bắt cùng với lỗi vượt tốc độ. Bạn hiểu kỹ 2 biển này thì khi lưu thông sẽ giúp an toàn hơn, đúng luật và tránh phải nói chuyện với các chú CSGT (em chả thích gặp các chú này) :D

• Like
Reactions: Kieumy
Hạng B1
14/7/14
60
16
8
Oạch, sớn sác nhảy vô link coi vài dòng thấy chóng mặt quá :3ddaomat:

Mình xem qua thấy bạn Kieumy hơi nghiêm túc nên khi bị một số bác "chọc ghẹo" thì tưởng thật và hơi giận tí.

Bạn Kieumy thông cảm nhé vì đa phần trên diễn đàn toàn các lão đàn ông, con trai không à (chiếm số lượng quá lớn mà) nên thỉnh thoảng thấy có bóng hồng (theo nick) vào là các bác ấy thấy có gì đó thật tươi mát và vui vẻ, tâm tình thoải mái thì lại nổi hứng đùa chút mà quên không nghiên cứu xem bạn í có tính cách thế nào (sơ suất tí) :D

Nhìn chung mình thấy đa số các bác OSer đều rất nhiệt tình tư vấn với những người cầu thị, nghiêm túc, chân thành, biết lắng nghe và tôn trọng người khác, riêng với phái nữ thì dĩ nhiên "ưu tiên đặc biệt" vì "quý, hiếm" mà :D

Quay lại chủ đề chính, 2 biển báo bạn Kieumy hỏi thì tới trang này, các bác đã tư vấn khá chi tiết và mình đoán chắc bạn đã hiểu nguyên tắc cũng như quy tắc lưu thông khi gặp 2 biển này rồi. Hiện 2 biển này rất thường gặp và là 1 trong các lỗi chính mà các chú CSGT đang canh bắt cùng với lỗi vượt tốc độ. Bạn hiểu kỹ 2 biển này thì khi lưu thông sẽ giúp an toàn hơn, đúng luật và tránh phải nói chuyện với các chú CSGT (em chả thích gặp các chú này) :D
Thanks Bác nhìu àh! Có lẽ e chưa quen vs cách giỡn của mấy Bác nên có phần hơi nghiêm trọng hoá. E sẽ để ý hơn và cố gắng dung hoà để dc học hỏi nhìu hơn ạh! Chăcs dành nhìu tg vào diễn đàn học hỏi để khỏi mất tiền ngu vào những lỗi căn bản. ... Càng tìm hiểu càng thấy luật Việt Nam mình nhiêu khê quá!

Hạng D
30/4/14
1.139
16.643
113
Thanks Bác nhìu àh! Có lẽ e chưa quen vs cách giỡn của mấy Bác nên có phần hơi nghiêm trọng hoá. E sẽ để ý hơn và cố gắng dung hoà để dc học hỏi nhìu hơn ạh! Chăcs dành nhìu tg vào diễn đàn học hỏi để khỏi mất tiền ngu vào những lỗi căn bản. ... Càng tìm hiểu càng thấy luật Việt Nam mình nhiêu khê quá!
Uhm, bạn Kieumy cứ vui vẻ tham gia diễn đàn đi. Nếu gặp những bài nào mà các bác ấy đùa hơi quá hoặc cảm thấy không thích thì "bỏ qua" và xem như không thấy cho nhẹ lòng, khỏi suy nghĩ và suy diễn lung tung cho mệt :rolleyes:

Diễn đàn tuy nhiều mục nhưng cũng chỉ có vài mục phù hợp với nhu cầu của chúng ta:
- Ví dụ như mục theo từng dòng xe để tham khảo các vấn đề liên quan đến loại xe chúng ta đang sử dụng hay đang nhắm đến;
- Mục Trên đường thiên lý để nắm bắt các thông tin về Luật GTĐB, các Nghị định xử phạt vi phạm, các vấn đề thời sự, các tranh luận liên quan đến những vướng mắc thường gặp để rút kinh nghiệm;

Đọc xong, bỏ thời gian nghiên cứu Luật thêm 1 chút, nghiên cứu những biển báo, vạch kẻ đường thường hay gặp phải trên đường để biết khi lưu thông ít bị sai nhất. Khi lưu thông chú ý chạy theo đúng tốc độ quy định để có thể kịp xem các biển báo đặt đầu các giao lộ hoặc gần tới giao lộ.

Cuối cùng, lưu thông theo Luật gì đi nữa thì theo mình, nên quan tâm 2 chữ "nhường nhịn" khi lưu thông, ai đi đúng cũng được, ai đi sai cũng được, chỉ cần đảm bảo an toàn cho mình thì làm theo. Ngoài ra, khi lưu thông cần chú ý thêm vào việc "tập trung quan sát" để phán đoán tình huống và "bình tĩnh" khi xử lý tình huống.

Chúc bạn tham gia giao thông an toàn và đúng luật trong khả năng cho phép và trong tình huống cụ thể :D