Hạng B2
26/7/13
141
162
43
TPHCM
Chào các bác,
Tình hình là tuần sau em sẽ mang con Ford laser (2003 1.8 AT) nhà em đi bảo dưỡng định kỳ ở 55k km. Chủ xe cũ có bảo dưỡng định kỳ đầy đủ ở Ford Cao Thắng nhưng nhà em ở gần Ford Bến Thành Trường Chinh nên em sẽ ra đó. Em không biết các chi nhánh Ford có liên kết với nhau không?
Lần bảo dưỡng này xe em phải làm những gì và chi phí khoảng bao nhiêu?
Bác nào rành vụ này giúp em với.
Many thanks!

Hạng B2
8/3/10
119
14
18
Chào bác chủ, xe bác ở 55k km thì chỉ thay nhớt định kỳ, lọc nhớt, lọc gió,bảo dưỡng điều hòa, đảo lốp hoặc thay lốp, tùy điều kiện sử dụng của chủ cũ nữa, dầu hộp số thì em chưa biết vì em chạy MT ....v..v chứ chưa thay gì nhiều đâu, chỉ sợ số km trên công tơ mét có đúng không thôi, chúc bác vui với FL.

Hạng D
26/5/08
1.994
34
48
Gần chỗ nào thì vô chỗ đó bảo dưỡng thôi bác, có sổ theo dõi mà. Laser thì lành chẳng phải làm gì nhiều ngoài thay nhớt, lọc nhớt định kỳ. 55k km nếu chưa thay lốp lần nào thì thay được rồi đó bác, kiểm tra máy lạnh nếu thấy lâu mát.

Xin phép bác chủ cho e nhờ tí: e đang chạy vỏ goodyear 28.000 km, nhưng thời gian đã 9 năm; nên e dự tính thay vỏ. Lần này em dự tính thay bridgestone Turanza (thái lan) AR10, đại lí báo giá là 1.800.000 đ. Các bác thấy vỏ này ra sao cho e biết ý kiến ạ?? cám ơn các bác