Hạng C
20/7/08
550
139
43
Cho em hỏi, mấy bác đi xe Mon 2.3 xài nhớt gì, bơm lốp bao nhiêu ký vậy?
Em mới vào SG Ford bảo dưỡng hôm qua, thay nhớt Castrol Pro A5. Nhưng vẫn không cảm nhận sự khác biệt so với nhớt Motocraft. Mấy vẫn không êm hơn.
còn nữa, mấy lần BD trước, NV bơm lốp 2.1, 2.2kg. Lần này, NV quất lên tới 2.8kg. Về xe chạy như ngựa luôn. Vọt hơn, lái nhẹ hơn nhưng cũng xóc và ồn hơn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Nhớt Castrol 5W-30 làm máy nhẹ hơn, chứ em nghĩ không làm êm hơn (nếu ý bác là tiếng động cơ ít nghe hơn). Còn áp suất lốp xe cứ bơm theo đúng thông số dán trên cửa xe đó bác. :)

f2
Hạng B2
4/6/09
259
0
18
44
F2.COM.VN
Bác cũng chi tiết về bảo dưỡng quá
Xe xem chạy 2 nam nay, mà đến giờ em chẳng biết Ford thay nhớt gì cho em
E vứt xe để bảo dưỡng , vài tiếng sau quay lại lấy và trả tiền
Nhưng em thấy mỗi lần bảo dưỡng, có cảm giác máy êm hơn thì phải
Có lẽ em ít chạy, nên cảm nhận kg rõ
xe em 2 năm mới chạy 9.500km :)

Hạng C
20/7/08
550
139
43
Bác chạy ít quá, em chạy 8 tháng số km bằng xe bác rồi.
@dragon: em nghe đồn, thay Mobil 1 vào thì máy Focus cũng sẽ êm như Lexus. Lần tới chắc em thử Mobil 1. Còn vụ lốp, em check cánh cửa, 4 lốp đều là 2.2kg hết, sáng nay mới xả bớt hơi ra.

Last edited by a moderator:
LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
Ồ có loại nhớt làm động cơ êm như Lắc Xịt nữa hả ta:D:D? Thông số về áp suất hơi cho 4 bánh có chia ra chỉ đi 1 mình hay chở nặng riêng, chở nặng hình như của 2.8K cho bánh sau, nhưng e thường đi 1 mình nên bơm 2.1k vì sợ xốc, nay có bác xeconcoc confirm luôn :D!

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
xeconcoc nói:
@dragon: em nghe đồn, thay Mobil 1 vào thì máy Focus cũng sẽ êm như Lexus. Lần tới chắc em thử Mobil 1. Còn vụ lốp, em check cánh cửa, 4 lốp đều là 2.2kg hết, sáng nay mới xả bớt hơi ra.

Vẫn là tin đồn đấy bác ơi, không có chuyện đó đâu. Nhớt pha vàng (gold) cũng là nhớt bội trơn cho máy thôi.:D

Hạng B2
11/3/10
477
8
18
51
Ôi chào bác xeconcoc! lâu quá cứ tính dt hỏi thăm bác mà chưa có đk! Em cưới v2 bác đã li dị rồi đó. rảnh ae cafê nhe bác.
Chúc bác sk, hp!!!

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
xeconcoc nói:

Em nghĩ mình nện xài loại nhớt theo khuyến cáo của nhà sản xuất, thay loại có độ nhớt cao hơn thì máy có thể êm hơn nhưng sẽ giảm công suất động cơ và nhiều khi hiểu quả bôi trơn ko tốt.
Vụ áp suất lốp hôm nào bác ghé lại hãng "hỏi cho ra lẽ", em di ứng với mấy gara có thợ mà ko ra .... thợ :(:(.