Hạng B2
7/6/12
249
310
73
Cách đây khoảng 3 tháng em đi BD ở Honda KT không có chi tiết như Bác chủ nếu. Chỉ có hoá đơn các hạng mục BD.
Ngày 15/6, cách đây gần 4 tháng em vào đó đã thấy cái này rồi mà cụ.

Hạng B2
3/7/15
254
240
43
54
Đúng là già cả lạc hậu.
Ngoài Honda các hãng khác có làm như vậy không bác?
Do Ktv của honda quá kém nên mới nhờ đến máy móc test . các hãng khác thì mình ko biết chứ riêng Kia thì ktv tay nghề rất cao, chỉ dùng tất cả các giác quan (kể cả giác quan thứ 6) là chuẩn đoán được tất cả rồi bác! nên ko có cái mảnh giấy đó đâu. (Có lần ktv kia GL lấy laptop ra chạy phần mềm test lỗi mà ko biết sủ dụng phần mềm luôn! )

• Like
Reactions: kenbull2601
Hạng C
5/10/13
726
452
63
Do Ktv của honda quá kém nên mới nhờ đến máy móc test . các hãng khác thì mình ko biết chứ riêng Kia thì ktv tay nghề rất cao, chỉ dùng tất cả các giác quan (kể cả giác quan thứ 6) là chuẩn đoán được tất cả rồi bác! nên ko có cái mảnh giấy đó đâu. (Có lần ktv kia GL lấy laptop ra chạy phần mềm test lỗi mà ko biết sủ dụng phần mềm luôn! )
Đúng rồi :)). Năm ngoái cho xe caren vào cân chỉnh độ chụm bằng máy hunter, trươc khi lên máy thì tay lái lệch phải, sau 1 ngày chỉnh 5pm tới nhận xe thì lệch trái :)). Hết biết nói gì cho hay luôn

Hạng C
15/2/08
556
306
83
didongthienminh.com
Mazda bien hoà thấy kỹ thuật viện có check vào tờ danh mục, nhưng không in cho khách hàng.
Mà cũng lừa tình thôi. Như kiểm tra xiết ốc gầm, thấy có làm đâu.
cái này e xác nhận ạ, rất nhiều hạn mục kiểm tra bằng mắt - một số cái bằng mắt thì ko nói rồi, còn kiểm tra ốc gầm ko đụng vô thì làm sao biết có lỏng hay tuôn ra ko ạ, nói chung còn làm ẩu lắm ạ

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
cái này e xác nhận ạ, rất nhiều hạn mục kiểm tra bằng mắt - một số cái bằng mắt thì ko nói rồi, còn kiểm tra ốc gầm ko đụng vô thì làm sao biết có lỏng hay tuôn ra ko ạ, nói chung còn làm ẩu lắm ạ
Cái này thì mình có xem 1 lần.
ktv dùng khóa có xác định chỉ số tiêu chuẩn xiết ốc xiết các ốc kiểm tra. Lần sau yên trí không để ý, cứ để họ làm.

Tập Lái
13/6/17
4
0
1
41
e mua altis hoi dau nam, moi bao duong 5k hom thu7 o toy nguyen van luong, thay liet ke rat ro rang tu van nhiet tinh, do mua xe lan dau nen muon tham quan thoai mai luon, rat hai long cam thay rat yen tam, hom th2 toy vn goi dien hoi tham, tu van rut tham trung thuong tua lua luon